Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. VOA. Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jumatatu ikiwa poa kabisa, tarehe ambayo ni 30 mwezi ni wa 9 mwaka wa 2019 jina langu Harrison Kamau. Uh, sawa sawa kabisa, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington DC, tisa na nusu Afrika ya kati, kumi na nusu alasiri kule Afrika ya mashariki ndani ya nyumba ya studio tayari nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Ni siku nyingine ya Jumatatu kama alivyosema Kamau, na langu jina ni Sandei Shomari. Basi kuna mengi ambayo tumekuandalia ndani ya VO Express, tukianzia huko nchini Tanzania ambapo kuna baadhi ya maafisa waliowahi kuhudumu au kuhudumu, wanaohudumu kwenye serikali ambao tayari wameamua kurejesha fedha Wanazodaiwa, labda walichukua konjia, kwa njia isiyofaa naam. Hii ni taarifa ambayo utaipata cha chahali kwamba baadhi ya watu ambao wanatuhumiwa kwa kesi za uhujumu uchumi au kutakatisha fedha, kama ulikuwa ni afisa wa serikali, kama ulikuwa ni mfanyabiashara, kama ulikuwa nani, lakini wako watu e, zaidi ya wa washtakiwa 467 hawakamau, ambao wanasema tayari wamekusha omba msamaha, baadhi ya kurudisha fedha, fedha nyingi tu wanasema hapa Taarifa kamili tukiongea na vilevile, tutaelekea huko Mombasa katika kivuko cha feli cha Likoni ambapo ajali mbaya ilitokea jana, gari moja li, lilipotumbukia ndani ya bahari. Na tunapozungumza ni kwamba uh, shughuli za uokozi zinaendelea, wakiwa bado waliotumbukia hawajapatikana, lakini uh, tutaelezewa kwa kina na Josephat Kioko ambaye yuko katika eneo la tukio. Vilevile kwenye barazani leo tutaangalia shughuli za kufungwa ama kuondoka kwa makampuni ya kamari ama ya betting huko nchini Kenya na athari zake, ambapo wewe utashiriki na kutoa maoni, na wengi tayari wamesha shiriki kwa njia ya Facebook. Na tutazungumzia swala hilo kwa kina, kama ina faida ama haikuwa na faida makampuni yale kuondoka nchini Kenya. Vilevile tutaingia katika masuala ya teknolojia, BMJ Muridhi kunatuletea mambo ambayo yanaendelea kwenye mambo ya teknolojia. Kamao na basi Kamao, kabla moja kwa moja naambiwa tayari. E, tuelekee kule jijini Dar es Salaam Tanzania, tunaungana naye mwenzetu Dina Chahali. Hebu tueleze hii leo, e, tumepata taarifa kwamba kuna baadhi ya mambo ambayo yameanza kutekelezwa baada ya Rais John Magufuli e, kutoa zile siku saba kwa wale washtakiwa wa, wa utakatishaji fedha na uhujumu uchumi. Tueleze yapi ambayo yametokea hivi leo. Dar es Salaam kama alivyosema mkurugenzi wa mashtaka, DPP Gusalo Mganga, ametoa taarifa ya utekelezaji wa ushauri aliyotoa rais Septemba ishirini na mbili kuhusu kuwasamehe samehe wa makosa ya uhujumu na utekelezaji fedha. Alitoa siku saba kama kuna mtu anakiri kosa arudishe fedha kwa taratibu za kisheria na mambo mengine yaendelee, ili waweze kutoka. Kwa hiyo leo b p p ametoa taarifa kwa raisi, akawashtakiwa mia nne sitini na saba wameandika barua, kwa sababu sheria inasema wanatakiwa waandike barua wenyewe kwa b p p. Kwa hiyo wameandika barua wakiwashtakiwa mia nne sitini na saba ambao wata wwawana- wanaweza kurudisha jumla ya shilingi bilioni mia moja na saba na milioni mia nane arobaini na mbili ka hivyo tumsikize d p p Biswalo Mganga akizungumzia taratibu unazoendelea kuzifanya katika kuelekea kuwasamehe washtakiwa hawa. Mheshimiwa Rais, kwa kuwa zoezi hili ni la kisheria, tunalazimika kukaa kuyasoma yale majarada na kuyachambua vizuri na kupitia kwa kina ni maeneo yapi ambayo tunaweza kukubaliana nayo na yapi hatukubaliani nayo, na kurekebisha aina ya mashtaka na kwenda nao mahakamani kwa mujibu wa sheria ili waweze sasa kulipa mahakamani ili kesho na kesho kutwa wasije wakatumia mbinu nyingine kuishtaki tena serikali dina cha hali sasa, ni kwamba umekushasema, uh, hao ni mia nne sitini na saba. Kwa hiyo ina maana inamaana washtakiwa wote hawa eh, tayari hatua inaendaje? Wameshapokelewa fedha zao, au hii hesabu iliyotolewa ni hesabu ya aina gani hapa? Hapana, hii ni hesabu ya jinsi ambavyo zile kesi zilizopo ambazo ndio washtakiwa ni hao mia nne sitini na saba, lakini kama alivyosema hapo Bishlamganga kwamba taratibu zinaendelea kisheria, kwa sababu hizo fedha lazima zirudishwe kisheria, kama alivyosema. Kwa hiyo taratibu zinaendelea, kuna wengine wameshalipa papo kwa papo, kuna wengine bado wanataka kulipa kwa mkupua lakini kunaingia sasa kulika kwa wanafia ka oment kwamba wanaita kijezo kidogo kutokana na makumbani hayo yatakayofanya na ndiyo maana leo imetokea kwamba sasa bswalo mganga akamwomba rahisi kwamba s hizo siku aizo toka saba hazimekwisha, lakini bado kuna wengine navia ni Tanzania nzima watu wako wengi, magereza yako mengi, wahujumu uchumi walioshtakiwa wako wengi. Kwa hiyo wakamwomba rahisi aongezee siku tatu, yekasema ah, kwa sababu nimeona mcukiwa ni mzuri, naomba niwaongezee siku saba. ye basi dina E, kutokana na hili dina e, wameomba kuongezewa siku. Kuna majina yote ambayo yanafahamika ya baadhi ya wa washtakiwa hawa ambao wamerudisha fedha au wameomba kufanya hivyo kwa mpaka sasa majina yalifahamika, sikule ya Ijumaa kulikuwa kuna watu pale, kuna Dokta Mingo Tenga waliokuwa wameshtakiwa kwa ajili ya kosa zile za kuuza mitandao, walikuwa kwenye kosa la mitandao ya simu. Wao ndio walikuwa walitoka majina yao, lakini wengine mpaka sasa hivi bado hawajajulikana, mpaka ambapo sheria na taratibu za kurejesha mashtaka zitakapokamilika. Lakini aza tumsikiliza Rais alivyosema kusana na kurudisha na kuongeza siku hizo, ili watu wengi zaidi wajisalimishe. Nilitoa siku hizo sita siku za nyuma kwamba watuhumiwa wote wanaotaka kupata huu msamaha kwa kupitia prosesi za kisheria, na wameitikia watu zaidi ya 467 na fedha bilioni 107.842 zitaokolewa na, na nina uhakika hawatarudia makosa yao. Mimi nafikiri niwaongezee siku saba zaidi, lakini nitoe tahadhari. Baada ya siku hizi ambazo tumeziweka, wale wote watakaoshikwa kwenye maswara ya uhujumu wa uchumi, sheria ichukue mkondo wake. Asante sana Dina Chahali. E, tutaendelea kufuatilia basi swala hili, jinsi majina atakavyoendelea kutoka na yale ambayo utatuambia baada ya hapa, hatua zitakazofuata. shukran sana Dina Chahali. Nam, tukiondoka Dar es Salaam tuelekee moja kwa moja hadi pwani ya Kenya, huko Likoni tunaungana naye Josphat Kioko, ambapo hali ya taharuki na huzuni imetanda kwenye kivuko cha Likoni baada ya gari moja ndogo kudaiwa kutumbukia kwenye bahari Hindi. Sasa Kioko, karibu sana kwenye VOA Express. Tueleze, tunapozungumza sasa hivi, shughuli za uokozi zimefika wapi? Asante sana, eh, Kamau hizo kelele unasikia kwanza ni magari no. yanaondoka katika moja ya feri hizi na umati ni mkubwa hapa wa watu ambao wamekuja kusubiri tukio la jana. mm -hmm. mama na mtoto mdogo walizama kwenye bahari Hindi hapa wakati feri ilikuwa imebeba magari na abiria, na hivi sasa tukizungumza ni kuna magari ya Msalaba Mwekundu anakuja hapa, kuna makundi naona kule ndani ya maji wakijaribu kupiga mbizi waone kama watapata mwili, ikiwa sasa ni saa ishirini na mbili zimepita, kwa sababu e, mkasa huu ulitokea jana saa kumi na mbili e, Jumapili, na karibu saa ishirini na tatu sasa, mwili haujatolewa wala kufahamu kama yuko hai pamoja na mtoto na pia gari ambalo lilizama hapo jana pia halijatolewa, na niko na watu wengi sana wamesubiri kwa hamu hapo. Ukoni mmoja eh, ni mwalimu wa mtoto ambaye eh, ametoweka pamoja na mamawake. Jina langu ni Alisa Sende. <coughs> Ah, mimi ni mwalimu. Huyo ni mzazi wangu. Ah, ile mkasa uliotokea jana saa kumi na mbili, nilikuwa hapa jana, kaambia kuenda nyumbani kesha asubuhi <coughs> tumekuwa uh, hapa saa mbili tumekuwa na mkutano, akatuambia kwamba tusubiri, anashughulika basisoa project ambayo na inaendelea. Na kwa upande wangu ninasema ya kwamba kwa watu wa Kenya Ferry, na naomba pia serikali ikaweze kuingilia ndani ili kuone vile tunaweza kurekebisha hii hali kwa sababu tangia jana mpaka saa hizi hatujapewa ripoti yote kama mwili umepatikana ama bado haujapatikana, na tunazi tukuambiwa ya kwamba tusubiri naii, tutasubiri kwa muda gani? Maana hili ni chambo ambalo ni la dharura, na serikali haitaonesha ule uchipaku ya kwamba wanaweza kuchukulia hilo jambo kwa haraka. Mama aliyetoweka ameendesha gari, unamfahamu? Unaona akiendesha gari kwa muda gani? Kwa muda mrefu sana, mara nyingi akija leni anakuja na gari. Mara nyingi akizotoka, anaenda pahali, anatumia hiyo gari, si mgeni, kawafundisha gari. Asante sana. Huyo ni mmoja wa umati mkubwa ulio hapa katika eneo la Likoni feli. wakisubiri kwa sababu zoezi la kuondoa gari ama aliyezama bado halijafua dafu. Uh, Kioko, kidogo tuna sauti ya mambo yalivyokuwa kwenye video ndogo iliyoonyeshwa wakati gari lenyewe lilikuwa likienda chini, ambapo watu wakiwa ndani ya feri uh, walionekana kupiga mayowe, lakini hawakuwa na lolote la kufanya. Kidogo labda sauti tukiisikia, alafu utatueleza vipi mambo yanavyokuwa wakati mtu anaabiri uh, feri akiwa kwenye gari <coughs> Bas, uh, Kioko, nilipokuwa nikitazama video hiyo, niliona kwamba hakuna lolote wale wangeweza kusaidia. Lakini hebu tueleze, inakuwaje kwamba mtu tayari ameshaingia kwenye feri na gari lake alafu kisha linaingia baharini? Kwani mambo huwa vipi? Uh, hakuna hatua za kiusalama ambazo huwa pale wakati mtu anapoegeza uh, gari lake ndani ya, ya feri hata pale nimesimama sasa hivi ni mita kumi na tano. Mm -hmm. magari yanaingia kwanza. Yep. Abiria wanasubiri upande mmoja, na magari yakiingia yanapanga upande mmoja. Inasemekana kisa cha jana, ile mwinuko wa mlango wa kufunga feri upande wa nyuma, samahani <coughs> au kuwa umeinuliwa ume, kwa juu na hmm, haijulikani ni vipi gari ilirudi kwa nyuma na ikatumbukia baharini. Lakini desturi hapa ni magari kujipanga ndani kwanza, naam, akishakujaa ndio abiria wanaingia baadaye na feri kuondoka. Basi shukrani, Kioko, na tunatoa pole zetu kwa familia ya waliozama ah, kwenye bahari. Lakini kukiwa na habari zaidi, kwa kweli najua kwamba utatueleza kutoka Mombasa. Shukrani na sasa tuelekea katika habari za dunia. Mawakili wanaomwakilisha mtoa siri ambaye malalamiko yake yamepelekea rais wa Marekani Donald Trump kuchukuliwa hatua za kuanzishwa kwa uchunguzi wa kufunguliwa mashtaka ya kumwondoa madarakani wanaelezea umuhimu wa kulinda jina lake, wakati rais akisema anastahili kukabiliana na mtu huyo. Timu ya mawakili inayoongozwa na Andrew Baj bakaji iliyotoa taarifa Jumapili ikisema mawakili wake wanaendelea kufanya kazi na wademokrat pamoja na wa republican katika bunge kukamilisha mikakati ya kumtaka mtoa siri huyo kukutana na wabunge, lakini hakuna tarehe yoyote iliyopangwa. Somalia imeshuhudia mashambulizi mawili yanayolenga jeshi leo Jumatatu. Vyanzo vya usalama vimesema wanamgambo wa kundi la Al-Shabab wamefanya shambulizi kwenye kituo cha anga kinachotumiwa na Marekani kusaidia vikosi vya Somalia. wanamgambo walilipua milipuko kutoka mabomu mawili yaliyotegwa kwenye gari kwenye uwanja wa ndege Bali Dogle katika wilaya ya Lowa Shubel uliopo kiasi cha kilomita 90 magharibi ya Mogadishu. Afisa mmoja katika wilaya ayiripoti kusikia milipuko miwili katika eneo karibu na uwanja wa ndege. China imesema hatua yoyote ya kuitenganisha biashara yake na Marekani itaathiri pande zote mbili na kusababisha kuzorota kwa masoko ya kimataifa. China imesema hayo baada ya vyanzo vya habari kusema serikali ya Marekani inatafakari kufuta usajili wa makampuni ya China katika soko la hisa la Marekani. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa Marekani amesema matumaini ya China ni kuwa Marekani itakubaliana na China katika kutafuta suluhisho lenye kujenga katika mgogoro huo wa kibiashara. China na Marekani ziko katika vita vya kibiashara biashara ambavyo vimetikisa masoko ya ya dunia kwa zaidi zaidi ya mwaka mmoja sasa, na huenda hali ikawa mbaya zaidi endapo uh, suluhu halitapatikana. Shirika la kimataifa la Msalaba Mwekundu limesema hii leo kwamba lilisaidia kurahisisha kutolewa kwa wafungwa 290 ambao walikuwa wameshikiliwa na waasi wa kihudhi nchini Yemen. Taarifa ya ICRC ilisema wafungwa 42 walikuwa manusura wa shambulizi kwenye eneo la gereza huko Dhamar Mwanzoni mwa mwezi huu, shambulizi lilodaiwa kufanywa na ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia ambao wanapigana na Wahudhi. ICRC ilisema ilisaidia kuthibitisha majina ya wafungwa na kujua ni mahali gani wangependa kwenda baada ya kuachiwa kwao. Maswiti chokoleto samba loketo kiniteganianguke, naomba niokote. You already know, it's a dancing time. Cheza na wakati ka ngoma za kofaya, ya. Mtoto uko fire, ya. Ah, oh my baby on a replay. Mambo hayo, mambo hayo kama mazito kweli kweli ndani, eh? No? ya VOA Express basi ikiashiria kamili kwamba wakati wa barazani umefika, na kuna swali ambalo tuliuliza, tukauliza, tuli je, unaona vipi hatua ya kuondoka kwa makampuni ya kamari ama betting ya SportPesa na betting huko nchini Kenya ni faida au ni hasara kwa taifa? Basi maoni mengi yametolewa kupitia mtandao wa Facebook na mengine yanaendelea kutiririka tunapozungumza, na kabla ya kualika baadhi ya wasikilizaji wetu, tusome labda mawili matatu ambayo pia yamejibiwa kupitia mtandao wa Facebook. bila shaka bila shaka, namwona Jo Masebo anasema ni Wasongwe, Tanzania, anasema nimeipenda sana hiyo, hayo makampuni yamelemaza vijana, wanashindwa kuwa nguvu kazi na taifa. Ningependa hata Tanzania ichukue hatua kamili, yaondoke ili vijana wafanye kazi. Haya, Santo Sedi Ruto yuko nchini Kenya, anasema hii ni hatua bora sana kwa nchi yetu ya Kenya, kwa maana makampuni haya yalikuwa yanachukua pesa nje ya nchi na hivyo kuathiri uchumi wa nchi. Hapakuwa pia na usawa katika kutekeleza miradi muhimu kwenye nchi hii anamwona kwamba masumbuko ya Elias anasema kwamba Kenya imefanya jambo njema sana, maana vijana wengi walisahau kufanya kazi na kukalia michezo ya bahati nasibu. Basi moja kwa moja tunaelekea uko nchini Kenya, napo tunakutana na James uh, Kimanzi. Karibu sana kwenye VOA Express, hebu tueleze maoni yako kuhusiana na hatua ya kuondoka kwa makampuni hayo ya betting nchini Kenya. Hey, yes. um, James, niko Kongoya, Mombasa nam na nao. Kutoka kuondolewa kwa kama haya makampuni haswa ya Betin na SportPesa nchini Kenya ni hasara kubwa hasa kwa ikizingatiwa ule ushuru unapatikana kwa nchi yetu ya Kenya. Hapo nchi kama nchi ya Kenya tutakuwa tumepoteza sana na tumepoteza zaidi huo ushuru. mm-hmm. Tena kuna ule uvadili umekuwa. Hii SportPesa ni, ni kampuni kubwa ya kamari ambayo imekuwa ikitoa uvahili wa wa mechi hapa nchini, kama vile kuko na hii Sportpesa Cup ambayo tuliona mwaka huu tarehe 7 mwezi wa saba ilivyokutana fainali zaidi dhidi ya Kariobangi ya Kenya na Everton ya Ingereza na Kariobangi ikaimbuka na ushindi ambao ni faida kubwa Sasa Ako, James James, kidogo ndio James, lakini mwana kidogo. Hebu nikukatize kidogo. Uh, mwenyekiti wa kamati ambayo ilikuwa inashughulikia masuala haya kwenye bunge, nafikiri mbunge Kanini Kega amesema kwamba uh, licha ya kwamba kuna watu wengi watapoteza ajira vijana wanaoharibiwa uh -huh, na michezo hii ndio wengi zaidi. Anasema kwamba hasara kubwa ilikuwa ni vijana kupotea. Kwa hivyo anasema ajira ndio zitapotea ajira kadhaa, labda elfu kadhaa kama unavyosema, lakini anasema maelfu zaidi ya vijana walikuwa wanapotea nchini hapo, nao utasemaje? Sasa huku kupotea, tuseme ni sawa kupoteza kwa vijana wanapotea, walikuwa wanapotea kwa jia gani? Awezi inasema, e, iwezi kuwa uta, utapotea, utapotea. Kitu hipi kama ni kucheza lazima uko na pesa, ndio maana unacheza na mwenye ana pesa awezi cheza. Kwa hivyo hakuna vile mtu atapotea na ana pesa ya kucheza. Hapo ni kama kuna jambo andiko wazi, huwezi sema mtu atapoteza ama vijana watapotezea ambao wana pesa ya kucheza, wala hawezi potea eh? Unaona, vilevile ni watu inafaida faida, sepesa inasaidia, tena inasaidia sana Angalia, kuna watu wengi hivi jana au au hao vijana, hakuna ajira ya Kenya, ajira imepotea. Kuna vijana, kuna mfano wa vijana tofauti tofauti na mbalimbali na ambao nawajua zaidi ya kumi wamesoma kupitia SportPesa, mtu anaenda kufanya mpaka anafanya dikiri yake, aha, kupitia hizi SportPesa. Sawa sawa, kuna... Sawa, sawa. Aanakushukuru sawa, sawa, sana Bwana Muli Kimanzi, ukiwa nchini Kenya, kwa maoni yako kwamba Yim, ile ni hasara kubwa kuondoka kwa makampuni hayo. Nina, nilikuwa namtafuta pia mwingine hapa Ezekiel, Ndumuru Kundo akiwa kule Burundi, ambaye alikuwa na maoni tofauti, alikuwa nasema kwamba vijana wengi wataharibika. Lakini asanti sana, wataaribik VOA Express mjadala wetu kwa leo barazani, ukiwa na hatua ya makampuni mawili ya kamari kuondoka nchini Kenya kwa madai kwamba kodi imeenda juu zaidi na kwamba hayana faida tena, lakini maoni ni mengi yametolewa, mengi wakisema kwamba yaondoke, yameharibu ya vijana, lakini kama ambavyo umemsikia James Kimanzi akisema ajira zimeondoka, anasema itakuwa ni matatizo kwa baadhi ya vijana wanaosema hata wengine wana, wanapata uh, karo ya shule kutokana na michezo hii na wengine wakiunga kama wa mkono kwamba hatua ni nzuri maana vijana wengi wamekuwa wakipotea. Lulu Diva, mambo mazito kweli kweli, msikilizaji kwenye VOA Express Haya ha, basi kuchekecha mm -hmm. Haya yote ndani ya VOE Express. Basi tuelekee kwenye mambo ya teknolojia. Nasikia kama kuna teknolojia nzito hapo Bwana BMJ Mwilizi amefuatilia yes, anasema kwamba mambo ya anasema kwenye mji wa Huntington Park, katika jimbo la California, hapa Marekani, umepata afisa mpya wa polisi asiye wa kawaida. Afisa huyu anafanya kazi kwa saa 24 kwa siku, na cha ajabu hata zaidi ni kwamba hahitaji kula, kunywa wala kulala <laughs> polisi <laughs> huyu <laughs> <laughs> polisi huyo ni robot na anajulikana kama RoboCop. Ripoti <laughs> yetu kwa masuala ya sayansi na teknolojia <laughs> bihembe <of> amekuwa <algebra. laughs> <laughs> akifuatilia kwa karibu utendakazi afisa huyu na hapa anaarifu zaidi. Basi BMJ, tueleze kuhusu huyu RoboCop Mili. Afisa huyu mpya wa polisi katika mji wa Huntington Park anafanya kazi saa 24 na kwa siku saba kwa wiki bila kupumzika wala kunywa kahawa, kupata mshahara au hata bima ya afya, na hii ni kwa sababu yeye ni roboti. Mkuu wa polisi katika mji huu anasema kwamba kazi kuu ya polisi huyo roboti ni kuhakiki na kuchukua video za yale yanayotokea katika mji huu. Kamera zenye uh, that... uwezo wa kupiga picha hata wakati wa usiku kwenye kila sehemu mahala zilipo pia zina uwezo wa kubonyeza ili ikiwa mtu anahitaji msaada na kuhitaji kuwasiliana na kituo chetu kikuu, anaweza kuitumia kwa kubonyeza hapa. Robokop huyu anafanya kazi kwa saa 24, na, na huwa anajichaji mwenyewe. Ni rahisi kumtengenezea programu yake, huyu mwajiri wa mpya wa polisi na kufanya mabadiliko ya software pale inapohitajika. Gharama ya kuihudumia kwa mwaka ni kiasi cha dola elfu 75. Roboti hii inatembea mitaa yote ya mji huu kupitia njia iliyo ok pangiwa kwenye programu yake, lakini tunaweza kubadili njia yake na kuiambatanisha na shughuli nyingine ambazo tunaweza kuziona zinahitajika kufanywa kwa wakati huo. Robokopu huyu pia ana rekodi namba za magari yanayopita na daftari ya orodha ya magari yaliyoibiwa, na vilevile vile anasaidia kutafuta simu za mkononi kama iPhone zilizopotea, kwa sababu anaweza kutambua eneo la simu za smartphone kwa njia ya vielelezo vya mark lakini roboti huyu hawezi kuchukua nafasi ya binadamu wanaomsimamia lengo kamili ni kuwapa polisi muda zaidi wa kufanya mambo ambayo mashine haziwezi kufanya. Watengenezaji wa robokopu huyu wanaamini kwamba aina hii ya roboti ijulikanayo kama K5 inatumiwa vizuri kuhakikisha usalama unadumishwa katika maeneo ya umma kama vile hospitali, maonyesho ya magari, bustani na viwanja vya ndege. Mpaka sasa anaonekana anafanya kazi vizuri tu. Bmj Mridhi, Sauti America, Washington. Lakini. Sasa pale mambo nashangaa, yule jamaa yule, sasa kitu ambacho nimeficha anakufuata tena, mambo nimeogopa sana, anafuata kwamba wezi wa simu na iPad. Sasa hebu nieleze robocop huyu akipelekwa labda jijini Nairobi ama Dar es Salaam itakuwaje bwana, kwa wezi wa simu na iPad? Alafu mara moja unasikia akiambia drop, amesema nini? Drop the gun, drop the gun, you are under arrest. Pale ni shida, weka chini silaha, umekaa watu pale, matatizo sio mchezo, na jamaa achoki, lakini ndio mambo ya halali ndio mambo ya teknolojia. Hebu tuangalie baadhi ya mambo mengine yanayovuma na kutia fora kwenye mitandao ya kijamii. Bila shaka, bila shaka Kamau, katika mitandao ya kijamii huko Italia. Tuangalie Italia, wanasema mpishi mmoja amekamatwa kwa tuma za ulanguzi wa dawa za kulevya baada ya polisi kugundua kwamba ana bangi kwenye nyumba yake. Sasa wanasema kwamba kilichotokea huko Italia, wanasema huyu bwana Carmelo Cheramonte ni mpishi na anajulikana sana kwenye vipindi vya televisheni kule Italia. Alipatikana hiyo mimea ya bangi Kilo moja akiwa navyo amechanganya kwenye nini? Unajua, kwenye mvinyo, kwenye zaituni mm -hmm. kwenye kahawa na kwenye samaki mm -hmm. Yani wewe ukiona misosi ile unafikiri ni vyakula vya kawaida, kumbe vile vyakula ndani um vina vitu. Sasa alikuwa anasema yeye mwenyewe alivyokamatwa alisema nini? mm -hmm. alisema mimi sifanyi chochote kibaya, hivi ni viungo vya upishi. Hey, inajaribu kutia ladha ya chakula, alikuwa <laughs> <laughs> yeah, twatengeza ladha, anasema. Lakini ndi mambo yakaharibika, yakaharibia aabana. Hapana, bangi ni bangi tu, aina cha ladha ya chakula wala nini, wakamkamata. Vilevile kwenye ligi ya Uingereza, unafahamu leo Manchester United wanacheza sio? Wanacheza na Arsenal mm -hmm. Hii ni mechi, mechi kali, kubwa, sana, sana inazungumzwa eh, kila mahali eh, sasa hapa pana shughuli kwa sababu tatizo ilikuwa ni kwamba Manchester wanawasiwasi wachezaji wao wawili wakubwa wangekosa, Marcus Rashford na Paul Pogba na. Lakini kwenye mitandao imetolewa ripoti kwamba Mak Rashford na Pogba wote wako fiti tayari kwa mechi ya leo usiku. Walikuwa wanasemekana ni wagonjwa, wataweza kucheza. Mambo mazito, washabiki wa na wengi wao tunao humu ndani wakawa wanafurahia mm sana uh -huh. kina Bwire, lakini yeah, mambo yamebadilika sahizi ghafla Rashford yupo <laughs> Pogba yupo kwa mujibu wa sijui itakuwaje? Sasa mambo yatakuwa hapo usiku. Sasa kabla mm -hmm. kumalizia, unajua, naye marehemu Robert Mugabe, rais wa zamani, amezikwa mwishoni mwa wiki. Kule kijijini Natal. E, sio kwenye ile maeneo aa, aa, mashujaa tena. Lakini pia wamebadilisha jeneza alilotoka nalo Singapore mm -hmm. na wameweka jeneza wanalosema kwamba haliwezi kuvunjwa. Kisa na maana ni kwamba yeye alipokuwa hai alielezea wasiwasi wake kwamba kuna watu wanamtaka, wanataka viungo vya mwili wake. Kwa hivyo sasa amezikwa kwake nyumbani. Sasa ndio mambo baadhi yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. jina langu