Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. na msikilizaji ni saa kumi na nusu alasiri saa za afrika mashariki ambapo ni saa tisa na nusu kule afrika ya kati hapa mjini washington dc ni saa tatu na nusu asubuhi leo siku ya jumatano ni oktoba 2 mwaka huu wa elfu mbili kumi na tisa naitwa mkamiti kibayasi na, na mimi jina langu ni sandey shomari msikilizaji tayari ni asubuhi hapa washington dc mambo ni mazuri kweli kweli tayari tumekushaja tele mimi tayari nimekushajaa tele kwa kifupi pishi la mchele ndani ya studio. Msikilizaji, ndani ya dakika <laughs> hizi thelathini za Voe Express tumekusanyia mambo mengi sana, na si vyema tukayaeleza yote katika muda huu, lakini tayari tuna waandishi wetu waliopo katika laini ya simu. Kutoka kule Arusha, Tanzania, Asraji Mvungi utasikia yale yaliyotuandalia kuhusiana na maswala ya biashara eneo la Afrika Mashariki. Vilevile tutakuletea vile habari muhimu za dunia. Tutakuwa na kipengele cha barazani, ambapo leo tutajadiliana kuhusiana na makundi ya WhatsApp. Bila shaka bila shaka maana ni faida au namna gani, au yana hasara? Tutakuwa mm. na washiriki katika laini ya simu. Hali kadhalika tutakuletea yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii, bila kusahau VOA express kama haina Muziki. Haiwezi kwenda gurudumu la Express bila muziki, ujanisukuma mkamiti <laughs> haya, basi, kabla kukusukuma katika burudani ya muziki, kama nilivyosema hapo awali, uh, Sande Shomari, tunaye mwenzetu Asraj Mvungi ambaye yupo tayari kutueleza yale maswala ya biashara katika eneo la Afrika Mashariki, ambapo inaelezwa uh, baraza hilo linalohusiana na biashara eneo hilo limetia saini mkataba. Ni yapi yaliyozungumziwa na kipi kinachoendelea? Asuraji Mvungi, karibu tueleze hilo. E, ni kweli kwamba huku Arusha ambapo ni kaskazini mwa Tanzania, makao makuu ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, Baraza la Biashara la Jumuiya ya Afrika Mashariki limesaini mkataba na Umoja wa Afrika au wa kuunda baraza la biashara la nchi zote za umoja huo, hatua hiyo ambayo wanasema inalenga kuunganisha nguvu za mchango wa sekta binafsi katika kukuza biashara na uchumi na pia kurahisisha uondoaji wa vikwazo vya kibiashara. Hebu tumsikilize mkurugenzi mtendaji wa baraza hilo la biashara la Afrika Mashariki bwana Peter Matuki ambaye anaelezea zaidi hatua hii na namna itakavyokuwa na faida kubwa biashara katika Afrika Mashariki tumefikia ma agreement, ama mkataba na African Union. Tulikuwa na kikao na mwenyekiti katika commission ya trade kule African Union na tumekubaliana kwamba tutakuwa na mkataba, ya ni vipi tutashirikiana katika sekta kibinafsi katika Afrika Mashariki na African Union, ndipo sisi tuone vile tutaendeleza hili Negotiation katika Afrika nzima, sisi tukakubaliana kwamba kama East African Business Council, ama baraza la biashara katika Afrika Mashariki tutashirikisha wote washikadao katika sekta kibinafsi katika kanda la Afrika nzima. Ndipo sasa tuone ni vipi tutashiriki namna gani katika hizi hizi makubaliano ama i agreement, ama muktaba ya kufanya biashara katika, uh, katika bara, katika Afrika nzima na hiyo, hiyo, tunasema kweli ni tunawashukuru sana sanawmekubali kwa Business Council iko na uwezo na iko na nia ya kuwaleta washikadau wa sekta ya kibinafsi pamoja Afrika nzima. Sasa Asiraji Mvunge katika suala hili zima la muktadha huu wa kuunganisha hizi, hizi biashara, nini ambacho anazungumza au anasema wadau kuhusu umuhimu na faida zake kwenye sekta hii ya biashara e? Kwa kweli kwa mujibu wa, wa Bwana Masuki, kwanza kabisa wameanza pia wakutanisha wafanyabiashara kutoka nchi zote hizi za Afrika mashariki ambapo leo hii pia walikuwa na kikao hapa cha kuelezea eh, namna ambapo wanaweza wakashiriki katika makubaliano hayo, na wanasema kwamba kikubwa ambacho wanakiangalia ni kwamba tatizo la vikwazo vya kibiashara limekuwa likilalamikiwa sana katika kanda zote za biashara katika nchi za, za Afrika, na wanasema kwamba wanataka kujenga uwezo mmoja kwa ajili ya kuunganisha sekta binafsi na sekta za umma ambao utakuwa sasa utafungua milango katika kanda zote, labda katika jumuia ya Afrika Mashariki, jumuia zile za kusini mwa Afrika, jumuia za SADC. Wote wanasema kwamba wanataka kujenga mtandao mmoja ambao sasa utakuwa na na unafanya biashara, na hiyo wanasema kwamba inaweza ika, ikaondoa vikwazo vile ambavyo sio vya lazima, na pengine pamoja na uondoaji huo wa vikwazo swala so, zima la mushirikiano wa Afrika Mashariki pekee umeonekana na changamoto chungu mzima sasa je, yes, swala hili la kibiashara unafikiri kwamba wao, wadau wanasema changamoto gani pengine ambazo wanaweza kuziondoa, labda kwa kujifunza yaleo kutokana na e, biashara kwenye afrika mashariki peke yake? Nimejaribu kuzungumza na baadhi ya wafanyabiashara ama wawakilishi wa wafanyabiashara wadogo ambao wamekuja kwa ajili ya, ku, ya, ya kushirikishwa kwenye kwenye hatua hii. Wanasema kwamba kitu kikubwa ambacho kinahitajika ambacho pengine wanaona kwamba kinaweza kikani suluhisho kwanza ni kuwashirikisha wale wafanyabiashara wenyewe moja kwa moja hasa wale wafanyabiashara wadogo ambao wao wamekuwa wakipata vikwazo vikubwa hata tu ndani ya jumuia ama ndani ya nchi zao kutoka kwenye nchi moja kwenda nchi nyingine. Ila wanasema kwamba e, kukiwa kuna, kuna, kuna nguvu kubwa ambayo inatoka pengine kwenye mamlaka ya juu ya Umoja wa Afrika, kuna uwezekano mkubwa sasa wa kutumia kanda hizi za kibiashara ama kanda hizi za ambazo ziko ndani ya, ya, ya Umoja wa Afrika kuweza kuongeza nguvu katika kuondoa baadhi ya changamoto zilizopo. Na ikumbuke kwamba miongoni mwa changamoto kubwa ambazo zinalalamikiwa kila wakati ni namna ya kutoa bidhaa nchi moja kwenda nchi nyingine, na hii huwa inakuwa, ina inakuwa kwa sababu unakuta kwamba wafanyabiashara wale ambao ndio wana, wanafanya biashara wanakuwa hawapati taarifa sahihi za kufunguliwa kwa milango hii ama taarifa sahihi za kodi zinazotakiwa ama taratibu za kibiashara zinazotakiwa. Kwa hiyo wanasema kwamba hii inaweza ikasaidia kupunguza changamoto hiyo na kurahisisha biashara. Asante sana Asiraji Mvungi kwa ripoti yako hiyo kutoka Arusha huko nchini Tanzania. Tutaendelea kuwasiliana na wewe zaidi kujua, uh, kile kinachoendelea, mkataba utaanza kutumika lini na vitu vingine vinavyohusiana na mkataba huo wa biashara katika eneo la Afrika Mashariki. Msikilizaji, iwapo unafungulia redio yako hivi sasa, unasikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. Kutoka Arusha sasa tunaelekea kule Nairobi nchini Kenya. Sande, kuna ripoti ambayo tumeelezwa kwamba Benki Kuu ya Kenya imetangaza leo Jumatano kuwa kima cha shilingi bilioni mia mbili na tisa za noti ya elfu moja zimerejeshwa baada ya kukamilika kwa muda wa miezi minne kurejesha fedha hizo. Basi hebu tumsikilize gavana wa Benki Kuu ya Kenya Patrick Njoroge akizungumzia uh, kuhusiana na swala hili. Imagine. Haya, gavana huyo akizungumzia kuhusu kupambana na fedha ambazo zipo zinaonekana ni fedha za bandia au kutokana na kuingia kwa fedha kinyume cha sheria nchini humo. E, ni swala ambalo gavana amekuwa akigusia kutaka kupambana na swala la fedha ambazo zimeingia kwenye mzunguko wakijaribu kuzizuia haswa, na gavana Njoroge pia alivyelezea vyombo vya habari huko mjini Nairobi, Kenya hii leo kuwa visa 3172 vilitiliwa shaka na uchunguzi ambao utabaini iwapo waliorejesha fedha hizo walizipata kwa njia ya ufisadi na ca ucha utakatishaji wa fedha. Shukrani sana kwa kunirekebisha ambao <laughs> <laughs> <Bila laughs> ni maarufu sana kama money laundering. Basi uh, Gavana Njoroge amesema kwamba uh, serikali ya Kenya ipo tayari kabisa kukabiliana vilivyo na swala hili, ili kuhakikisha kwamba uh, kila kitu uh, kinaenda kama kilivyopangwa, kama unavyofahamu kwamba no, serikali ya Rais Kenyatta Hivi sasa ipo makini kabisa kukabiliana na, na ufisadi na, na rushwa na amekuwa akikemea swala hilo kila wakati anapozungumza ndani na nje ya nchi yake kuhusiana na ufisadi katika nchi hiyo. Basi, msikilizaji, pengine tutafuatilia zaidi hapo baadaye, tutaweza kumpata Kennedy Wandera, eh, kujua zaidi swala hili limefikia wapi, mkakati mzima wa Kenya wa rais uko vipi. Je, kuna mafanikio hawa? Kuna mafanikio Tuendelea kufuatia swala hilo wakati mwingine. Nam, basi kaa tayari, hivi sasa tuna kusomea habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia hivi sasa, Korea Kaskazini imefanya jaribio la silaha ya masafa marefu ambayo muundo wake ni wa kurushwa kutoka meli ya submarine ikionekana kuwa hatua kubwa kwenye programu ya silaha ya Pyongyang ambayo pia ni yenye uchokozi, siku chache tu kabla ya kufanyika kwa mazungumzo na Marekani. Korea Kusini imesema kuwa huenda Kaskazini imerusha silaha Mapema leo karibu na mji wa bandari wa Wonsam ulioko kwenye jimbo la Gangwon. Seul imeongeza kusema kuwa silaha hiyo iliruka umbali wa kilomita 450 lakini ikafika urefu wa kilomita 910. Rais wa Marekani Donald Trump amekosoa uchunguzi unaoendelea dhidi yake na unaolenga kumwondoa madarakani kwa njia ya kutokuwa na imani naye akiutaja kuwa hatua ya mapinduzi dhidi yake. Viongozi wa kamati kadhaa za bunge la wawakilishi wanalaumu waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo kwamba anahujumu juhudi zao za kukusanya ushahidi pamoja na kuhoji mashahidi dhidi ya Trump. Wademokrati wengi ndani ya bunge wanafuatilia uchunguzi huo unaohusisha mawasiliano ya simu kati ya Trump na rais wa Ukraini Volodimir Zelenski yaliyofanyika Julai. Trump anadaiwa kumsihi kiongozi huyo kumfungulia mashtaka aliyekuwa naibu rais Obama Joe Biden pamoja na mwanaye kwa madai kuwa alipewa ajira na kampuni moja ya mafuta nchini humo ili kupata kandarasi za Marekani kwa kutumia ushawishi wa Biden. Trump amesema kuwa hakufanya kosa lolote kuwasiliana na Zelensky. Mjumbe maalum wa Marekani kwenye mazungumzo ya Afghanistan, Zalmai Khalil Zad, pamoja na wapatanishi wa kundi la Taliban wamewasili Pakistan, wakati kukiwa na shinikizo la kidiplomasia la kufufua mazungumzo kati ya Marekani na kundi hilo la wanamgambo. Ujumbe wa Taliban umefika leo Jumatano mjini Islamabad saa chache baada ya timu ya Khalil Zad kuwasili, ikisemekana kuwa timu zote zitabaki mjini humo kwa siku kadhaa ingawa timu zote zimedai kuzuru Pakistan kwa mwaliko wa serikali. Msemaji wa Taliban Suhail Shahin ameiambia VOA kwamba kuna uwezekano wa kufanya mazungumzo ya moja kwa moja kati ya timu yake yenye wajumbe kumi na mmoja na ile ya Marekani. Mamia ya waandamanaji wa Hong Kong wamefanya mkesha usiku wa kuamkia leo nje ya shule ya kijana aliyepigwa risasi na polisi wakati wa maandamano ya Jumanne yaliyokuwa akipinga sherehe za maadhimisho ya miaka 70 ya utawala wa chama cha kikomunisti mjini Beijing. Video iliyotolewa kwenye vyombo vya habari na mitandao ya kijamii ilionyesha polisi akimpiga risasi mwandamanaji anayesemekana kuwa na umri wa miaka 18 kwenye kifua, huku kijana huyo akionekana kuwa tayari kumgonga afisa huyo kwa kipande cha chuma. Tukio hilo ni la kwanza la polisi wa Hong Kong kutumia risasi za moto dhidi ya waandamanaji tangu maandamano dhidi ya utawala wa Beijing yalipoanza mwezi Juni. Sana vitu hivyo mkabiti, unavisikia vikiendelea moja kwa moja katika VOA Express ikikutangazia moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani hapa Washington DC. Kwa wale ambao wanaungana nasi, tafadhali ingia kwenye mtandao wako www.voaswahili.com upate mambo mazuri haya yanayoendelea. Na sasa tunaangalia makala barazani haswa. Tunazungumzia makundi ya WhatsApp, bila shaka. Yana faida gani na yana athari gani kwa jamii okay. Ambapo katika laini ya simu tunaye Edward Kabamba na vilevile tutakuwa so mm, na mshiriki mwingine ili kuweza kujadili swala hili zima sande. Unafahamu wewe binafsi, ukishashika simu yako na ukishafungua WhatsApp, kuiachia inakuwa kazi, alafu unakuta makundi sasa mkamiti, yeah. Leo kuna kundi hili, mm -hmm. kesho kuna kundi lile, kesho kutwa, mm -hmm. kuna kundi la fanya hivi. Makundi ni chungu mzima, mengine unawekwa tabila kujua naingia unaomba watu kuingiza kwenye wa kundi fulani, nasema haya. Hapo sasa unanifanya nikuulize, yeah, upo kwenye makundi manga mengi mno, mkabiti. <laughs> Sasa basi mtu some kwanza ujumbe wachache waliokuandika kabla ya kwenda kwa Edward Kabamba kuweza kuzungumza naye kuhusiana na swala hili, unaanzia wapi? Naanza naye Shamte Idi, anasema ni faida sana kwa wanaofahamu maana na malengo yake, lakini anasema ni hasara kwa wasiojua matumizi mazuri haya makundi. Priva Tegamaisho wa Nyakaiga, Karagwe, Tanzania anasema binafsi makundi ya WhatsApp yana faida kwa wale wenye malengo ya kujipatia fursa, hasa kutangaza bidhaa mbalimbali na kuweza kujipatia wateja kwa urahisi. Pia hasara zake ni yale magrupu yasiyo na ya kujenga maana, manake muda wote amwezi kujadili maswala ya maendeleo, ni maswala yasiyofaa tu. Haya, Redio Robert yuko Ihanda, Karagwe anasema mi binafsi hayana faida yoyote, labda anasema yana faida kwa watu ambao wapo makazini na wanatumia lile grupu la kazi. mm -hmm. <coughs> Muhidini Amur akiwa Unguja anasema yeye anaona inasaidia kujua mambo mengi, ikiwa kujua mambo ya dini, dunia na ya kimaisha kupitia kundi la WhatsApp. Sasa basi, Sande, kama tulivyosema kwenye laini ya simu, tunaye msikilizaji Edward Kabamba kutoka Morogoro, Tanzania. Edward, basi kwa upande wako wewe, haya, tueleze makundi haya ya WhatsApp, wewe unayaangalia vipi? yana faida kwako na ni zipi, au yana asa, asara kwako na ni asara gani haya makundi? Kwanza asanteni. Haya makundi yana yana vitu viwili. Kwanza yana yana faida faida yake ya kwanza ambayo naweza nikaeleza mimi, makundi mengi nilionayo hasa ni niko na waandishi wengi wa habari, niko na vyombo vingi vya habari. Kwa hiyo pale inapotokea taarifa ya habari, ninaijua kabla sijaenda kwenye TV, ninakuwa ni wa kwanza kuipokea kwa sababu makundi haya unakuta yanatoa habari kwa kwa, kwa, kwa muda ambao ni mzuri, lakini pia makundi mengine ambayo ni mabaya na ni hatari ni makundi ambayo ni ya WhatsApp, makundi ya ya, ya Facebook ya Twitter huko, hasa Twitter sio sana lakini haya makundi unakuta mtu anakuunganisha kwenye kundi anakuletea madudu, madudu madudu madudu madudu mengi ambayo hayapo kichwani kwako, haunao kwenye akili yako unaona hivi inabidi ujitoe kabisa ubaki na yale makundi ambayo ni mazuri. Kwa hiyo faida ipo, lakini faida kubwa ni ipi? Faida kubwa kwa haya makundi ni pale unapoona kuwa na kundi, ili kundi labda mimi mfanyabiashara, labda mimi ni mwandishi wa habari, labda mimi ni, ni mfugaji, kwa unakuta ninajua namna ya kujifunza kupitia makundi haya, lakini kwenye yale makundi mengine huko hapana. Sawa kabisa, Edward Kabamba ameeleza mengi. Edward hapa unajikuta kwenye kundi papo, afu nakuta vitu vinaingia hatau vijui vimetoka wapi, alafu pia ametumia sijui ni msamiati huo tuseme mpya, madudu, madudu, madudu. <laughs> <laughs> akimaanisha kwamba kuna mambo yale ambayo hayaendani, hayana maadili, vitu kama hivyo. Unakuta kundi ambalo linakuwa likusaidi kwa kweli. Ujumbe basi haya, kutoka kwa Gideon kabla ya kwenda katika burudani ya muziki. Yeye Gideon anatokea DRC. Mm-hmm. Anasema uh, marafiki wanakuwa wengi katika hizi kundi mbalimbali mbali. Pia uh, kusoma unajifunza lugha za wengine, hasa kuimarisha, kwa mfano baadhi ya makundi yangu yanatumia Kiswahili, najifunza Kiswahili kupitia makundi ya WhatsApp, hizo ndio faida yake. Sawa kabisa basi, kama ulivyosema wengi sana wametuma maoni yao, lakini pia ni wakati wa kupata kibao cha muziki. Maana Express msikilizaji, bila burudani ya muziki bado hatujapeleka gurudumu letu. Basi moja kwa moja, mkamiti, namwona yuko mwanamuziki machachari. mm -hmm. Aslay anakuambia waifu, ngoma safi kabisa haya Chekecha uweka kwa chujio, maneno yao wambie, umeshikwa medata na milo totosho, uwavunje mifupa, twakate vilio, na nitakonda kiniacha mbele za watu, choka jifiche, mapenzi chini ya kiatu, usipunguze, ongeza, paka, vuna, teleza ta Asley, huyo msikilizaji akikwambia wife matirio mambo hayo kwelikweli, msikilizaji. Katika VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, hapa Washington DC, tunakupa mambo mazuri, mambo motomoto na mambo safi. Mkamichi namwona hapa ananesanesa, anaambia ananesa. Haya ndio mambo ya burudani na, na burudani nyingi za kuwaeleza wasikilizaji wetu. Haya, Mkamiti, tuambie kwenye mambo ya burudani, mambo ya kutamba, mambo ya Hollywood, mambo ya red carpet. Kini nini kinaendelea sasa hivi, kinachozungumziwa? Sande Shomari, ni huyu dada maarufu celebrity mwenye wazazi wake wenye asili kutoka Tanzania, ninamzungumzia Lupita Nyong'o ambaye ni nyota kutoka, tuka... kutoka Kenya kutoka nilitaka Kenya. Oh, <laughs> kujua unanisikiliza oh, au <laughs> Yes. Lupita Nyong'o mwenye wazazi kutoka huko Kenya, eneo la Afrika Mashariki. Basi Lupita yeye, kama unavyofahamu, ni nyota katika filamu ile ya Black Panther na anazidi kujitengenezea umaarufu no, hivi uh, sasa ana mradi uh, ambao upo katika uh, kwenye HBO tamthilia yake Amerikana ukiachana okay, na hiyo basi uh, tamthilia ya Amerikana uh, Lupita yupo Benin, katika nchi ya Afrika Magharibi ambapo amekwenda kuandaa dokumentary Sunday. Hiyo dokumentary uh -huh. ina, itakuwa ni ya dakika sitini ambapo itakuwa ni ya kumtafuta Agoji Agoji ni maarufu kwa Waingereza kama Amazon, ambapo Lupita anaielezea hadithi hii ya kweli katika kundi la wanawake elfu nne ambao walipigania madaraka kote Afrika na Ulaya katika karne ya 17 hadi 19 katika kupigania madaraka. Kwa hiyo Lupita yeye ndio amechukua usukani katika kuongoza hii tamthiria ambayo itakuwa inaitwa Warrior Women na Lupita Nyong'o ambayo inatarajiwa kutoka uh, katika wiki chache zijazo huko Uingereza kupitia Channel 4 wakaemka wakula wakula kuangalia hiyo tamthilia na vilevile vile. Tukirudi hapa Marekani ni kwamba Eddie Murphy utakumbuka kwamba mm -hmm. alikuwa na ile filamu iliyowika sana mwaka 1988 ya Coming to America litamba sana sana duniani. Sasa basi mwendelezo wa filamu hiyo ya kuvutia inatarajiwa kugonga kumbi za sinema mwakani, ni yani mwaka elfu mbili na ishirini, ambapo Eddie Murphy atakuwepo mwenyewe akishirikiana na nyota wengine waliokuwepo katika filamu hiyo ya Coming to America. Sheri na Hall pia watakuwepo katika mwendelezo huu wa Coming to America. Na jambo jingine katika maswala ya burudani linalozungumziwa wakati huu ni kwamba watu wanaangalia Super Bowl ya hamsini na nne elfu mbili na ishirini ambayo mm -hmm fanyika kule Florida. Sasa basi, katika ule muda wa mapumziko half time, ambapo ndio muda muhimu sana, sana, kwa maswala ya burudani mm. Basi tayari imethibitishwa ni kwamba Jay-Lo na Shakira ndio watakaomwaga vitu vyao uwanjani Mm. la haswa wa Latino wala hao wawili ambapo <laughs> <Yes. laughs> J.Lo tayari amesema kwamba alikuwa na ndoto siku nyingi sana <laughs> za kutaka kucheza halftime ya Super Bowl. na hatimaye <laughs> ndoto yake sasa ibetimia, imetimia. Na wakati huo huo, basi Shakira, yeye anasema mm. amefurahi sana kupata fursa hii ya kuweza kuimba siku hiyo ya Super Bowl ambayo itakuwa ni Februari 2 mwaka elfu mbili na ishirini mm ambayo uh, kwa upande mwingine ni siku ya kuzaliwa ya Shakira, kwa hiyo atakuwa anafanya no. vitu viwili kwa wakati, kwa wakati mmoja, mmoja, mmoja, mmoja anasherekea birthday yake mm-hmm. na wakati huo huo anatumbuiza wapenzi wa Superbowl na wapenzi wake mashabiki wa muziki, wa muziki wanaompenda Shakira mm. Basi tusieleze mengi, tusubiri yo Superbowl ambayo ni mpira yeah, hapa Marekani na Tampa American Football mm -hmm. Itakuwa shughuli kweli kweli siku hiyo sawa, mkabiti. Basi mambo mazuri kweli kweli hayo Uh, e, mengine zaidi kama unavyosema mkamiti kwenye red carpet au sio? Mhm. Mm mm, safi kabisa. Haya mkamiti sasa tuangalie kuna lile swali ambalo tuliuliza. Swali liliulizwa kwenye mtandao wetu hapo jana kukiri kuhujumu uchumi e, kutazuia ubadhirifu wa mali ya umma. Hii nafikiri kutokana na kule yale yaliyotolewa nchini Tanzania na msamaha wa Rais John Magufuli. Sasa wengi wamezoea kuandika kwa mkamiti. Mm -hmm. Unaanza na nani? Jazari Hassan Rashid. Yeye yeah, yeah, anasema wahujumu wengi hawajui madhambi wanayofanya. Ujinga hufanya watu kuwa maskini. Tutambue kwamba kuitikia kuwa mimi mdhambi sio kuacha kufanya dhambi, bali mjinga kukosa kuuliza kwamba hili jambo linahitaji lifanyeje. Hebu tuangalie jamani, kwenye taaluma za uwezo wa kutambua jambo fulani na kujiamini kuliweza. Haya, huyu mwingine anasema, yuko HJM Planets, anasema ndiyo kutaongeza kwa vile mtu anafahamu kwamba akikwiba akikamatwa atasota jela kidogo, halafu ataomba msamaha atatolewa. Josephat Magumba yeye anasema afadhali aliyethubutu kuwakamata na hata wakarejesha hicho, maana walikuwa wanapiga tu huko nyuma hakuna aliyowafuatilia. Haya, namwona huyu Tumaini Mwana Maseya Lambo anasema kutaongeza hujumu, maana watu watafikiri kwamba wakihujumu, wakikamatwa watakiri na kusamewa, wasipokamatwa basi ni faida kwao. Haya, Mkamiti, mambo ni mengi yanazungumzwa, lakini muda nao ni mchache mm -hmm. Basi kutoka hapa studio, mimi naona nikamilishe matangazo haya. Jina langu ni Sunday Shomari, usikose matangazo mengine ya VOA Express na mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi.