Wa daktari kukushauri na, na kupima tatizo ni hili. Watu wengi wamekuwa wakinua dawa hizo na hasa wazazi wa watoto wadogo. Mtoto anajisikia ana mafua, mtoto anajisikia ana malaria, sijui ana joto kali, ananunua dawa malaria. Kumbe sio joto, sio malaria. Tatizo lingine kabisa. Kuna kesi nyingi ambazo mimi nazijua, watu wamepoteza watoto wao, wamepoteza ndugu zao kwa sababu ya kuwa, kuwapa matumizi ya madawa ambayo sio sahihi. Kwa hiyo, kwa ushauri wangu ni kwamba Usiende kwenye duka la dawa kununua dawa bila kupata ushauri wa daktari au kupima. Kupima tu peke yake haitoshi, kupima na upewe ushauri na daktari kwamba kanue dawa hii na utumie kiasi hiki. Ni imani yangu kwamba tumekwisha kuelewa kwamba kutumia dawa pasipo maelekezo ya daktari au kupima si vizuri, kwa sababu unaweza kujitengenezea tatizo jingine. Kutoka Tanzania Lucy Patrick VOA Express. Aha, umesikia mambo hayo ya kujibada? Unajua hapa Marekani mm -hmm. Ukijaribu kuingia kwenye duka la dawa na watu wameshafanya kule, jamaa mmoja aliingia kwenye duka la dawa kama tunavyofanya mara nyingi kule Afrika. Mm -hmm. Akasema habari zenu nzuri, mimi nasikia kama kidogo joto joto, kizunguzungu kidogo. Akaulizwa nini? Akasema nafikiri ili nina malaria. Unasikia mwenye ameshaamua na malaria? Mm -hmm. Malaria hapa nakwambia ni kitu kikubwa baada ya dakika kadhaa. Mm -hmm. Magari ya dharura yalikuwa amejaa pale kwenye duka, akienda kumpeleka hospitali, walisema malaria, basi wewe unaonekana kwamba unakufa wakati wowote. Sasa ikawa kwamba angepata dawa, lazima angepata matibabu zaidi kwenye kituo <laughs> <laughs> Kwa hivyo ni hatari pia kujipa dawa kama ujapewa maelezo na mtaalam wa kiafya. Ndio jicho letu limekuwa likituelezea leo, lakini kama ilivyo kawaida yetu kwenye VOA Express mambo hayaendi bila muziki. Na sasa bado tunasalia ambao tunaelekea nchini Kenya, ambapo wimbo ni ure sawa kutoka kwake Javi Kelly akishirikiana na Off Key. You know, so you know, uresawa <laughs> akiwemo ofki mwanamziki ofki na javikeli. <laughs> Mambo yanakwenda fiti sana ndani ya voe express. Unajua kwa nini nacheka? mm -hmm. Ure sawa, sasa, unajua pia ni majina ya kutishatisha kwa mm -hmm. Kweli ukiangalia hivi utafikiria ah, ni Kijerumani ama labda ni Kiukrain mm -hmm. Lakini kidogo kidogo unasikia Kiswahili ndani yake. Jamaa anasema ntakununulia prado na pia tutaenda kule shopping Chicago. Ah, mambo mazito mazito. Natamani mtu anipeleke Chicago <laughs> nikanunue vitu au pia ninunulie prado. Ndivyo mambo yalivyo, lakini sasa mm -hmm. tuelekee moja kwa moja hadi Mombasa tuungane naye Liberty Adede, uh, ah, Uh, najua kwamba Liberty ana mambo ya michezo burudani, lakini pia hmm, kuna taarifa ambayo tumeipokea sasa hivi, sijui kama Liberty anayo. Kabla ya kuelezea mambo ya michezo, karibu sana kwenye VU Express utueleze mambo ya Koje Mombasa. Shukrani sana. Uh, eh, ya iliopita maafisa wawalamai pamoja na um, maafisa wengine katika vitengo mbalimbali wamefaulu kuliopoa lile gari ambalo lilikuwa limetumbukia baharini na mama pamoja na bintiye. Sasa shughuli inaendelea kuchukua miili kufanya ibada fupi kabla ya miili kuenda kuhifadhiwa na gari hilo kupelekwa katika polisi kilisababisha ajali hiyo. Haya ndio yanayofanyika sasa hivi, ndio yanafuatiliwa sana katika runinga za Kenya, vyombo vya habari na hata katika mitandao ya kijamii. Haya ndio yanajiri kwa sasa. Gari hilo limetolewa ndani ya bahari baada ya siku kumi na tatu likiwa limetumikia humo ndani. Wakati gari ambalo limetolewa ndani ya maji, miili bado ilikuwa ndani ya gari, ama kulikuwa labda vioo vimevunjika, ama ama kuna chochote, miili bado ilikuwa ndani vyombo vya habari, wanahabari tumewekwa katika eh, nafasi mbali kidogo, kwa kuwa wanajaribu kuhifadhi kwamba wanahabari wasije wakachukua picha ambazo ni zile za kutisha sana. Lakini kulingana na yale tumeona gari, vio vyote vilikuwa vimepandishwa vime juu na limeegeshwa kando. Kwa sasa, maafisa kutoka kitengo cha BCI tumeona ni kama wanashughulikia miili ile. Tumeona kama mifuko ya polisi ikiwa inatolewa, labda kuhifadhi miili ile kwa heshima kabla ya kupatia ya kwenda kuhifadhiwa, hapo ndipo unaweza kuelezewa. Hatujaiona mili hiyo kwa sababu tulikuwa katika nafasi, na pia kuheshimu. Lakini kwa sasa tukiangalia upande wa pili, maafisa wa jeshi pamoja na maafisa wa polisi wamekaa kando na wanajaribu kushughulikia, nafikiria kutoa hiyo miili pindi tutakapotolewa, tutadhibitishiwa hiyo. Maana familia itapewa kufanya ibada fupi kabla ya milio kuhifadhiwa, na sasa ibada ya mazishi baadaye. Na utawala wa kaunti ya Mombasa ukiongozwa na Gavana Joho, kwa, kwa baadhi ya mitandao naona kwamba pia gavana ni kama amefika katika eneo hilo unaweza ukatuthibitishia hilo? Naam, gavana yuko pale pamoja na mbunge wa eneo la kila la, la Mvita, Mvita ikiwa ni kisiwa cha Mombasa, wako hapa na viongozi mbalimbali wako hapa ee. Nikiangalia upande wa pili, ni kama hilo gari sasa linainuliwa baada ya miili kuondolewa, eh, labda kuwekwa kwenye gari la kulisafirisha hadi kituo cha polisi. Baada mi, ya miili ile kuondolewa ndani ya lile gari kama vile ilikuwa imeaidiwa, sasa itafanyika baada fupi, kisha miili hiyo itatolewa. Viongozi mbalimbali wako pale, mkuu wa jeshi la la la, la nevi Kenya bwana Uh, David Mrali wako hapo, pamoja na makamanda wengine wako pale, pamoja na msemaji wa serikali eh, Sera Soguna. Kando na maafisa wa kijeshi na wale wa Navy wa Kenya, kulikuwa na timu kutoka Afrika Kusini, wameshirikiana au uh, uh, suala hili zoezi hilo limekuwaje? Naam, maafisa wale maafisa kutoka Afrika Kusini wamekuwepo, maanake jukumu lao imekuwa kubwa. Wamesaidia kuweza kulitambua pale gari hilo, walikuwepo na hata kuna vifaa vya kampuni kama vile ya Seco iko hapo, wamekuwepo, shughuli hiyo ikiendelea, hawajaondoka. Ni kitu ambacho kimehusisha e, e, e, sekta mbalimbali e, kuweza kuhakikisha kwa, kwa, kwa kwamba Wakenya hao ambao walitumbukia wameweza kuokolewa ndani ya maji na pia familia kupata wapendwa wao. Uh, nafikiri kwamba taarifa inavyoendelea kujitokeza utatufahamisha zaidi, lakini kidogo labda kwa dakika mbili ama moja hivi, sijui kama utatueleza kama kuna mambo ya michezo yaliyokuwa amepangwa kufanyika mwishoni mwa wiki, tunapoendelea kutoa pole kwa familia mambo ya wadrika mazuri uh -huh. Na mambo ni mazuri sana wikendi hii Harrison Mkenya Eh, mwanariadha wa Kenya anayetarajia eh, um, um, um, um, kuvunja rekodi ama kukimbia kwa muda wa chini zaidi ya saa masaa ma, mawili kilomita arobaini na mbili uh, Eliud Kipchoge yuko Vienna, Austria. Uh, naibu rais, uh, na, uh, William Ruto amesafiri kuelekea Vienna, Austria. Hapo kesho atakuwa anajaribu kukimbia kilomita arobaini na mbili chini ya masaa mawili. Ni shughuli ambayo inafuatiliwa kwa karibu mjini Nairobi. Katika jumba la KICC kuna televisheni zimeandikwa pale, umma utaruhusiwa kuingia. Televisheni zote za taifa la Kenya ni kama litakuwa zinaleta eh, eh, riadha hiyo ama mashindano ndio hizo moja kwa moja. Eldoret pale kuna mashabiki wengi zaidi, kuna eh, kuna watu watakuwa wanafuatilia kwa karibu. Wale wa Mombasa watakuwa wakifuatilia kwenye televisheni wakiwa tu na nia moja. <tutuwa> eh, eh, Naam, asante sana Liberty, naona kwamba pia mawasiliano yana mushikiru kidogo, lakini kweli taarifa hiyo tumeipata, na ulimwengu wote unatazama Eliud Kipchoge iwapo ataweza kuvunja rekodi hiyo na awe binadamu wa kwanza kukimbia marathon ile na kuimaliza chini ya muda wa saa mbili Haswa basi, mengi tutaendelea kukujuza. Endelea kusikiliza VOA wakati wowote, mahala popote ulipo, kutoka studio namba 15, mimi naitwa mkamiti kibayasi, jina langu ni Harrison Kamau, nikikutakia mwisho wa juma uh, wenye, wenye fanaka na baraka, na hadi wiki ijayo basi, kutoka Washington DC tunasema kwa heri.