Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na vile vile 107.8 Mombasa, Kenya, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, bila kuacha 104.3 Kigali, Rwanda. Ninawakaribisha hivi leo, jina langu Harrison Kamau, katika matangazo yetu hivi leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia na msomaji wako kwa jioni hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Maafisa wa polisi wa Somalia na wa Umoja wa Mataifa wanaeleza kwamba watu tisa wamejeruhiwa kufuatia shambulio la mzinga karibu na uwanja wa ndege wa Mogadishu nchini Somalia. Afisa wa polisi Muhamed Hassan amesema mizinga kadhaa ilifyetuliwa na miongoni mwa waliojeruhiwa ni maafisa wa Umoja wa Afrika na Umoja wa Mataifa. Shahidi mmoja Abdullahi Hassan ameliambia shirika la habari la AFP kwamba mizinga mitatu ilifyetuliwa na kwa unguka kwenye hospitali ya Amisom na uwanja wa jengo la Umoja Mataifa ambako wanajeshi watatu walijeruhiwa na wakandarasi kadhaa pia. Hakuna kundi hadi sasa limetangaza kuhusika na shambulio hilo la mchana wa leo, lakini kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Al shabab limekuwa likifanya mashambulizi kama hayo karibu na uwanja huo wa ndege mnamo siku za nyuma. Rais Donald Trump ameamrisha kuondolewa wanajeshi wote wa Marekani kutoka Syria na kueleza kwamba ilikuwa jambo zuri kabisa, kwa mara ya kwanza angalau kutojihusisha katika mapigano yanayotokana na mashambulizi ya Uturuki dhidi ya wa washirika wa Marekani wa muda mrefu wapiganaji wa, wa kikurd kaskazini mwa Siria yanayofanyika wakati huu huku waziri wa ulinzi akisema hali inazidi kuwa mbaya saa baada ya saa. Rais Trump amesema anafanya anafanya kazi na viongozi wa bunge wakiwemo wapinzani wa, wa Democrats ili kuweka vikwazo vikali vya kiuchumi dhidi ya Uturuki kwa mashambulizi yake ya kuvuka mpaka, ingawa serikali ya Ankara inapinga mpango huo kabla ya kuchukuliwa. Waziri wa ulinzi wa Marekani Mark Esper amekiambia kipindi cha jumapili Sunday Talk cha kituo cha televisheni cha Fox kwamba Trump ameamrisha kwa hiari kuondolewa kwa wanajeshi elfu moja wote wa Marekani waliobaki kaskazini mwa Siria. Espero anasema maafisa wa Marekani wanahofia kwamba wanajeshi wa Marekani watashindwa nguvu na mashambulizi yanayoendelea yanayofanywa na Uturuki dhidi ya Wakurdi. Esper alipinga pia kabisa malalamiko ya wa wakosoaji wa bunge ikiwa ni pamoja na Warepublican wa, wa chama chake dhidi ya uamuzi wa Trump kwamba amewaacha kando wa Kurdi kwa kuondoa wanajeshi wa Marekani. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Watunisia wameshiriki katika duru ya pili ya uchaguzi wa rais hii leo kumchagua kati ya msomi mhafidhina Kais Said na mfanya biashara tajiri mmiliki vyombo vya habari Nabil Krawi, aliachiliwa huru siku ya Jumatano baada ya kufungwa kwa mwezi mmoja. Wagombea hao wawili wapya katika siasa za Tunisia waliwashinda wanasiasa wa muda mrefu wenye uzoefu waliokuwa madarakani katika duru ya kwanza. Hii ni kutokana na hasira za wananchi kwa kudumaa kwa uchumi, ukosefu wa ajira na huduma dhaifu za umma, pamoja na wapiga kura kuchoshwa na siasa wa kawaida. Uchaguzi huu wa pili huru wa rais tangu mapinduzi wa wananchi mwaka elfu mbili na kumi na moja unafanyika kufuatia kifo cha rais Bejid Said Esibis mwezi wa Julai. Vituo vya kupiga kura vilifungwa saa kumi na mbili saa za Tunisia, na matokeo ya awali yanategemewa kujulikana baadaye hii leo, na matokeo rasmi yatatangazwa siku ya Jumanne. Makundi yanayotetea demokrasia jijini Hong Kong, China yamepunguza ukubwa wa maandamano mwishoni mwa wiki pale maafisa wa serikali wakiendelea kuyaeleza maandamano hayo kuwa ni kitisho kwa usalama wa umma na kulinganisha ghasia zinazotendwa na wanaharakati kuwa sawa na ugaidi wa ndani. Mnamo miezi minne iliyopita shughuli za Hong Kong zimekuwa zikisitishwa mnamo mwisho mwa wiki kwa maandamano makubwa na ghasia dhidi ya kile wanaharakati wa demokrasia wanachukulia ni juhudi za Beijing kupunguza uhuru wa jiji hilo kuu la biashara na haki za kiraia ambazo jiji hilo la China limekuwa likifaidika kutokana na mfumo wa taifa moja mifumo miwili huko China. Hii leo waandamanaji elfu moja wakati wa mvua kali walikusanyika ndani ya jengo kubwa la biashara katikati ya Hong Kong wakiimba pigania uhuru wako. Na shirika la matangazo la Japan NHK linaripoti kwamba watu 23 wameuliwa kutokana na athari za kimbunga Hagibis. Watu 16 bado hawajulikani walipo, na shughuli za mji mkuu wa Tokyo zilisitishwa kwa muda hii leo. Serikali ya Japan imewapeleka maelfu ya wanajeshi wake na wafanyakazi wa uokozi kusaidia wakazi ambako kimbunga hicho kikubwa kuwahi kutokea katika historia ya taifa hilo la Asia kimesababisha uharibifu mkubwa na mafuriko. Hagibis kimesababisha mafuriko makubwa katika nyanja za chini za Japan ya kati na mashariki na kuharibu nusu milioni ya nyumba, na kusababisha nusu milioni ya nyumba bila kuwa na umeme. Usafiri wa ndege katika uwanja, viwanja vya kimataifa vya Narita na Hanenda u ulianza tena baada ya kufungwa kwa siku nzima na kufuta safari za ndege mia nane. Waziri Mkuu Shinzo Abe amekuwa na kikao cha dharura cha baraza lake la mawaziri hii leo na kumtuma waziri wa kukabiliana na majanga katika maeneo yaliyoathirika. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. <mulia> Jambo msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, mahala popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Karibu katika kipindi cha Salamu na Muziki, kipindi kinachokupa fursa wewe, msikilizaji, kusikika katika muda huu wa salamu na muziki. Leo hii basi, moja kwa moja kipindi hiki kinaanza na salamu kwa njia ya simu. Mimi naitwa Sharif, niko hapa Moshi Tasua. Napenda kutuma salamu zangu za dhati kabisa. Kwanza, kwa mke kwa yangu ndugu yangu mpenzo Abdul Ahmad Asmani akiwa Tarime. Pili, napenda kutuma salamu kwa dada yangu Abiadha Asmani akiwa Babati NBC. Na tatu, napenda kutuma salamu kwa rafiki yangu kipenzi, mteja wangu, ndugu yangu rafiki yangu Salum Mrisho akiwa Zeyula Dodoma. Na nne, napenda kutuma salamu kwa Alhaji Sultani Tahari akiwa hapo Mombasa Kenya. Na mwisho kabisa kwa wapenzi wote wa na VOA, nasema VOA o ndio kila kitu, funika funua, usisahau o VOA. VOA ni moja na wengine wanafata sana. asante sana salamu kutoka Moshipasua. Asante sana bwana Sherifu. Basi endelea kusikiliza Sauti ya Amerika mahala popote pale ulipo. Basi msikilizaji, salamu kwa njia ya simu bado zinazidi kuchanja mbuga kwenye line, pia kuna msikilizaji mwingine ambaye pia anataka kutuma salamu zake. Naitwa Juma Yasini na patikana pande za Buswaka la Mbogwe Geita, ila kwa sasa niko na Monge Lunzewe Geita. Salamu zangu za kwanza ni kwa mke wangu mpendwa Limi Cherehani akiwa na Monge Lunzewe. Za pili kwa watoto wangu Helena Juma na Bahati Juma wakiwa na Monge Lunzewe. Salamu za tatu ni kwa marafiki zangu akina Kashinja mjomba wa watu bazi Mpehero Sekera Nyanda Bonifasi Tevini baba Therapia, ehe huyo anaikuja anai Maige mbona Temiseni, anaitwa Lugende Masasira Katambi Jemsi anaitwa huyu majariwa busufu Paskali luka kijambi, bila kumsahau mjomba wangu mpendwa anaitwa Paskali mahalini mkaga akiwa busu, akala mboge Geita. Ujumbe dada yangu na nashukuru sana kwa kunipigia simu na kuweza kupeperusha salamu zangu kupitia VOA Swahili asante sana ustadhi juma yasin wa buswakala mbogwe geita nchini tanzania ndiyo maana ya kipindi cha salamu na muziki kwa njia ya simu kutoka hapa sauti amerika mjini washington dc tunakupa fursa wewe msikilizaji na kuweza kupeperusha salamu zako kwa ndugu jamaa na marafiki baada ya kusikiliza salamu hizo kwa njia ya simu hivi sasa anasoma salamu kwa njia ya karatasi ambapo inatoka kwake stephen dabila wa mbea Green City, Salamu zake anasema ziende kwa Juma Nolo, mwalimu Juma Nolo akiwa Shinyanga. Salamu ziende kwa Mbaga Karim akiwa Mbezi, Dar es Salaam Tanzania. Umemsalimia pia Robert Mugu akiwa Tanzania. Salamu anasema ziende kwa Mimwani Kenneth akiwa Bukoba, Tanzania. Umemsalimia Gama Joseph Kiwuyo kutoka Iringa, Tanzania. Umemsalimia David Sechenga kutoka Mugumu, Tanzania. Vilevile wanasema salamu zako ziende kwa Prince Ethan akiwa Tanzania, bila kumsahau Kase Ahura akiwa Entebbe, Uganda, apokee zake salamu. Baada ya salamu hizo hivi sasa na Nakuita wewe Fadhili Fwalinga Wao unasema unapatikana Tanzania. Salamu zako Fadhili unataka ziende kwa Masonga Lukelesha wa Ulanga, Tanzania. Salamu ziende kwa Filemon Mutabilwa popote pale alipo. Umemsalimia Nicolas Simon akiwa Tanzania, Daudi Hamisi apokee salamu akiwa Tanzania, Paul Mpangala akiwa Tanzania na Angelus Mmenuka akiwa Tanzania apokee salamu siku hii ya leo. Na kamata kadi yako wewe, hivi sasa unaitwa simu nyingine ni TX Kunambi mwanasheria wa mabingwa wa salamu unapatikana Morogoro Tanzania. Salamu zako unasema kwanza kabisa, ziende kwa mabingwa wote wa salamu. Salamu ziende kwa Omari Momboka akiwa Morogoro Tanzania. Umemsalimia Shaha Simbaliana yeye yeah, yeah, anapatikana Morogoro Tanzania. Salamu unasema ziende kwa Zakaria Ndemfo akiwa Arusha Tanzania. Exaudi Makiao wa Arusha Tanzania wamemsalimia Miraji Mwana Kibinda wa Morogoro Tanzania. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti Amerika inayotangaza kutoka Marekani. Shukrani sana. Basi naona ni wakati wa kupata burudani ya muziki, na kibao cha muziki leo moja kwa moja mpaka kule nchini Kenya, kibao Nam, basi baada ya kupata burudani ya muziki kibao bobo kutoka huko nchini Kenya, msikilizaji, iwapo unafungulia redio yako hivi sasa unasikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Na kabla ya kusonga mbele, katika laini ya simu nina msikilizaji ambaye anapenda kutuma salamu zake kwa njia ya simu. Karibu msikilizaji, asante sana. Kwa kwanza kabisa, kwa jina naitwa Mr Mbena Harisi, napatikana Makambako, Njombe, Tanzania. Salamu zangu za kwanza zimwendee Alexi Kaswili, anapatikana Makambako. Za pili Gama Joseph, anapatikana Iringa. Za tatu zimwendee nani huyu, Faraja Ruoga, anapatikana naye Makambako. Za nne zimwendee Salome Sanga, anapatikana Makambako. Za tano zimwendee Salaswala, anapatikana Iringa. Za sita zimwendee kuna mtu mmoja anaitwa Jijili, yupo Dodoma kule, iona Jijili na na mwisho wadau wote wanasikiliza sauti Amerika, ya Amerika na wao katika mauako. Kwa niaba ya wadau wote basi, ninasema shukrani sana. Msikilizaji wetu unaendelea kusikiliza sauti ya Amerika kutoka huko Njombe nchini Tanzania. Asante sana dada. Kwa majina naitwa Samuel Orone kutoka Kenya Endebess. Ningependa kutuma salamu kwanza kwa mama yangu mzazi akiwa Marinda, dada ya yangu mkubwa akiwa soko mjinga wote wakiwa Kenya, hapa kwa mke wangu uko naye hapa hivi, ndugu wangu wakiwa kininini, mwingine Musa akiwa Malamba boda, alafu na kazini wangu kule Katara, nawambia waendelee kusikiza Sauti ya, ya Amerika redio naam, kutoka Kenya hivi sasa. Basi nakamata kadi yako wewe Karangaza Selemani ukiwa Tabora. Salamu zako nataka ziende kwa Mariam Mnyangara akiwa Mwanza, Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, Eliaika Lightness Fadhili wakiwa Mwanza. Salamu ziende kwa Tatu Kapambwe akiwa Mwanza. Salamu ziende kwa Mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu ziende kwa kaka yako mjomba Hasani akiwa Dar es Salaam, Tanzania umemsalimia kakaako mjomba jabiri akiwa Mwanza, vilevile umemsalimia kakaako mjomba Adamu, yeye unasema pia anapatikana hapo, hapo Tabora. Salamu pia unasema ziende kwa mama Mwajabu, dada yako mkubwa huyu akiwa hapo Tabora. Ujumbe unasema jamani, tusalimiane kupitia sauti ya Amerika. Naona burudani ya muziki nayo pia hapa ina kimbilia, kimbilia, ikitaka kusikika. basi tunaenda wapi hivi sasa, manake salamu na muziki sina budi kukuchezea muziki. Tuko hapa hapa nchini Marekani, kutoka jimbo la Maryland, kwa kijana Mr TZ na kibao chake anakuambia Majaliwa santize kia pele Kwa majaliwa, kwa majaliwa, kwa majaliwa, kwa majaliwa muruwa namna hiyo majaliwa, kutoka kwa Mr. TZ katika jimbo la Maryland hapa Marekani. Katika laini ya simu kuna msikilizaji ambaye yupo tayari kabisa kujitambulisha na kupeperusha salamu zake. Karibu msikilizaji. Asante, asante. Jina naitwa Michael Paulo Nonga, maarufu kama mwodi mpenda amani. Napiga simu kutoka Tanzania. Salamu zangu naanzia kwanza mako ndugu mtangazaji wa zamu tunarudi sasa katika salamu kwa njia ya barua. Na kamata barua yako wewe Priscus Ana Eli Sambaya, salamu zako anasema ziende kwa Adam Selemani, mama Kisara, salamu ziende kwa Pasco Anthony, Tumaini Nyakato, Kaliwa Sungure, mjomba Kaduri Asiepo Manji, Neema Sozi Kandindi wote hawa wakiwa mkoani Mara. Na kamata barua yako wewe Chalo Gimbuyi, ukiwa Shinyanga. Salamu zako nasema ziende kwa Bonifas Kimu, Dorin Hasan, Gulfred Nyaga, Petitus Kamugisha, Chalo, Ndosi, Zilikana Mgombelwa, Igwegwe Sanche, kasisi Francis Waweru wa Waweru akiwa Kenya, Shukuru Liston wa mama akiwa Shinyanga. Ujumbe unasema jamani, tusalimianeni kila wakati, kwani VOA inatoa salamu bure kabisa. Michael Motatiro wa Serengeti, salamu zako anasema ziende kwa Proje Ruta Shobia, Michael Monzere salamu ziende kwa Bahati Madaki, Silas Ntonja salamu ziende kwa Isaac Sasamari Khatibu Zalo, Abel Arimba, Emmanuel Joseph Rutasigwa, Erisa Bona, Saulo Wachato apokee salamu basi. Kwa kukamilisha kipindi cha salamu na muziki siku ya leo, namkaribisha mwanamuziki ushirikiano wa Offkey na JV Kelly wanakuambia ure sawa. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, shukran kwa kuwa nami katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Tukutane tena wakati mwingine kwenye matangazo mengine ya VOA kutoka hapa mjini Washington DC. Uwe na wikendi njema. yeah, yeah, yeah, yeah. ah. hey, nam siwezi kuishi bila wewe. Ndo muziki unatumalizia, salamu na muziki, kabao kabisa na mkamiti kibayasi. Basi upende msikilizaji, tuma salamu zako via swahili@voanews.com. Jumapili ijao upate nafasi yako kutuma salamu zako, na usikose kuwa nami siku ya Jumamosi, maswali na majibu. Na hivi sasa basi na kusomea muktasar wa habari kabla sijaondoka hapa. Maafisa wa polisi wa Somalia na Umoja wa Mataifa wanaeleza kwamba watu tisa wamejeruhiwa kufuatia shambulizi la mizinga karibu na uwanja wa ndege Mogadishu. Afisa wa polisi Muhamed Hassan amesema mizinga kadhaa ilifyatuliwa, na miongoni mwa waliojeruhiwa ni maafisa watatu wa Umoja wa Afrika na Umoja wa Ulaya mashambulizi. Hakuna mtu amedai kuhusika, lakini mashambulizi kama haya yamekuwa yakifanywa na Al-Shabab mnamo siku za nyuma. Rais Donald Trump ameamrisha kuondolewa wanajeshi waliobaki elfu moja kaskazini mwa Siria hii leo, na akisema kwamba ilikuwa jambo zuri kabisa kwa mara ya kwanza angalau kutojihusisha katika mapigano yanayotokana na mashambulizi ya Uturuki dhidi ya washirika wa Marekani wa muda mrefu wapiganaji wa, wa, wa Kikurd kaskazini mwa Siria, huku waziri wake wa ulinzi akisema hali inazidi kuwa mbaya siku hadi siku na Wakurd wakisema Wamarekani wamewatupilia mbali baada ya kuwasaidia kwa miaka mingi. Watunisia wameshiriki katika duru ya pili ya uchaguzi wa rais hii leo kumchagua kati ya msomi mhafidhina Kais, Kais Said na mfanya biashara mtajiri mmiliki vyombo vya habari Nabil Karoui aliyekuwa jela kwa mwezi mmoja kwa mashtaka ya kujaribu kuhalalisha fedha alizopata kwa njia zisizo halali. Matokeo rasmi yatatolewa siku ya Jumanne. Makundi yanayotetea demokrasia mjini Hong Kong yamepunguza ukubwa wa maandamano mwishoni mwa wiki hii, pale maafisa wa serikali wakiendelea kuyaeleza maandamano hayo kuwa ni kitisho kwa usalama wa umma na kulinganisha ghasia zinazotendwa na, na wanaharakati kuwa sawa na ugaidi wa ndani. Na shirika la matangazo la Japan NHK linaripoti kwamba watu 23 wameuliwa kutokana na athari za kimbunga Hagibis watu 16 bado hawajulikani walipo, na shughuli za mji mkuu wa Tokyo zimerudi kuwa za kawaida baada ya kusitishwa kwa siku nzima hii leo. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka Sauti ya Amerika, Washington. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Harrison Kamau nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.