kutoka studio 15 hii ni voa express All right zimegonga saa tatu nusu asubuhi hapa washington dc kama ilivyo ada tumeingia hapa studio tukiwa tuko tayari kabisa kuletea mengi mengi mengi ambayo yamekuwa yakiendelea maeneo mbalimbali ulimwenguni kote, pamoja na mengine ambayo ni kama vile burudani. Lakini kwanza kabisa nijitambulishe, jina langu ni BMJ Muridhi, na mimi naitwa Patrick Duimana, kwa pamoja na mwenzangu hapa, mtaalamu mzee wa kazi, BMJ Muridhi. Leo ikiwa ni furaha dei, tuko tayari kualetea ripoti mbalimbali ambazo tumewaandalia kwa siku ya leo BMJ, tukianzia katika eneo letu la Afrika Mashariki tunashuhudia mafuriko makubwa magi, ya maji yanayosababishwa na mvua kali ambayo inanyesha katika miji tofauti ya Afrika Mashariki. Basi tuliwauliza wataalamu ili watueleze nini hasa sababu ya mafuriko hayo, na vilevile na, na vilevile tutawaletea yale yanayoendelea kuhusu uh, chanjo ya saratani ya mlango wa kizazi. Uh, huko nchini Kenya tunazungumza na mwenzetu Amina Chombo ambaye tayari inafahamishwa yuko standby, lakini kabla hatuja kwenda kwake, pia Patrick tuko na jicho leo, na leo linazungumzia nini jicho leo? Tutaelekea huko Arusha, Tanzania, kwenye mlima Kilimanjaro, kutizama namna wasanii wa Tanzania wanahimiza Watanzania kujihusisha na utalii wa ndani. Josephat Kioko naye yuko pale standby pwani ya Kenya kukuletea burudani na mengine ambayo yanaendelea huko, ikiwa ni pamoja na taarifa tulizozipata kwamba rais wa nchi hiyo amewafukuza kazi. E, wanachama wa bodi ya kushughulikia masuala ya kivuko cha feri atatueleza mengi, pamoja na burudani na mziki na spoti e, katika maeneo hayo. Kwa hivyo hiyo show imejaa leo, Friday imejaa kabisa, mambo ni safi kabisa, bambambo. Lakini kama nilivyodokeza, moja kwa moja tunaelekea na Nairobi, Kenya na kuuliza tu niliongea tu, na Bi Patricia Nyinguro huyu anafanya kazi kwenye kitengo cha maswala ya mabadiliko ya hali ya hewa kwenye kituo maalum cha mabadiliko ya hali ya hewa ambacho kinachunguza uh, hali ya hewa katika kanda nzima ya Afrika Mashariki, kumuuliza, je, nini hasa sababu ya hizi mvua kali ambazo tunashuhudia na kusababisha mafuriko ya maji? Haya ah, tuko katika msimu wa mvua sahihi sahi sasa hivi. Kwa hivyo ni kawaida tu kwa wakati huu kuwa na mvua kubwa, lakini tunaona pia kuna temperature ama hali ya ujoto katika bahari la Hindi limekuwa juu kidogo. Kwa hivyo hiyo husababisha mvua kuwa nyingi ambayo tulitarajia tulipotoa utabiri wa hali ya hewa wa huu msimu wa Oktoba hadi Disemba. Alafu pia mm, kinachosababisha mvua yetu katika hii sehemu ya East Africa au Afrika ya Mashariki, kutia ndani Burundi, Rwanda, Uganda na Tanzania, ni mfumo um, unaoitwa ITCZ. Kwa hivyo saa hii umeketi vizuri kabisa katika ikweta ili kutusababishia mvua kubwa. Kwa hivyo tunatarajia siku zifuatazo kama tatu nne bado tutaendelea kupata mvua hiyo kubwa. Sasa hii mvua kubwa au mvua kali ni habari njema au ni itakuwa na athari uh, kwenye mfano uh, kilimo kwenye uh, miundo mbinu inategemea sana katika sehemu ambazo wanapanda mimea ni mvua nzuri ambayo itaweza kuwasaidia na sana sana huwa tunawahimiza wakulima hata waweze kuhifadhi maji haya maanake hatujui mvua Uh, tunajua mvua itaisha karibuni na wanaweza kosa kuwa wamefikisha ya mazao yao, lakini katika sehemu nyingi tunaona tunapata mafuriko, hata tumesikia habari katika nchi um, yetu hii, sana sana sehemu za mwambao wa pwani na pia Tanzania, um, Rwanda na Burundi, kuna mafuriko makubwa na maporomoko ya ardhi pia yanatokea ya na hili linasababishwa na siku zikifuatana nyingi za mvua, ardhi tayari huwa ishanyonya maji, sio maji mengine yakija hayana pa kwenda. Kwa hivyo ndio maana kunakuwa na mafuriko, alafu katika sehemu za juujuu kunakuwa na maporomoko ya ardhi. Kwa hivyo inategemea sana uko katika sehemu gani, ndo uweze kusema mvua itakwadhiri namna gani. Upande wa wakulima, wasiwi na wasiwasi kutokana na hii mvua hii ambayo tunaishuhudia kwa wakulima wasiwe na wasiwasi, kwa maana yake huwa haitaendelea muda mrefu sana, kulingana na utabiri ambao tulitoa. Wiki nzima itaenda ikipungua wiki ina, inavyoisha, alafu tena itarudi ita, ita, tena. Kwa hivyo, huwa wenyewe wanajua nana mvua unavyokuja, waja ukinisha siku nyingi, alafu unapungua siku kadhaa, alafu tena warudi huyo ni mtaalam kabisa. Patrick, umetaja jina lake, umemwita nani? Uh, sijui kama nimelitaja vizuri, anaitwa Patricia Nying'uro. Bila shaka na ni vizuri kuzungumza na wataalam wakati kama huu, ambapo na kuna kitu cha maana ameeleza hapo, ambapo kama navyojua nchini Kenya kwa mfano, wakati mvua zinanyesha hizi wanalalamika kisha kukiwa na kiangazi na kuwa yale maji haya hayajaokotwa kama wanavyosema kwa Kiingereza harvesting, ili yatumike yeah, katika miradi nyingine e, wakati wa kiangazi uh, hasa wanasema ikitokea uh, uh, mvua uh, kubwa, yale maji ya mvua lazima yahifadhiwe. Ni upande wa teknolojia hasa ya kuendeleza hata kilimo, na bila shaka habari njema amesema kwamba upande wa wakulima hakuna wasiwasi, lakini tumeona wakazi wa Mombasa, uh, Dar es Salaam wanalalamika, Dar wanasema jamene ha? Mafuriko ya, ya na, na tunaendelea kufuatilia kwa karibu waandishi wetu katika maeneo mbalimbali kule Dar es Salaam, kama ulivyosema, Mombasa uh, pwani ya Kenya na kwingineko wanaendelea kufuatilia, na picha hizo mnaweza kuzipata pia kwenye mitandao yetu eh, katika tovuti tu www.voaswahili.com. Basi tuangalie mengine, Patrick Nduimana Uh, tuende mpaka Mombasa kama nilivyokuarifu, ni kwamba uh, kuna to kumetokea uzinduzi rasmi wa chanjo ya kitaifa dhidi ya saratani ya mlango wa kizazi kwa watoto uh, uh, Amina Chombo mwandishi wetu kule anatufahamisha kwamba ni wale walio chini ya umri wa miaka kumi. Nisiseme mengi tu, mwekee moja kwa moja atueleze uh, ni vipi, uh, chanjo hiyo imezinduliwa hapo pwani uh, Amina Chombo. Namshukuru. Uh, leo imekuwa ni siku ya kipekee ambapo Kenya imejiunga na mataifa mia moja kumi na tano kote ulimwenguni ambayo huwa inapeana uh, chanjo hii ya mlango uh, dhidi ya mlango wa uzazi ambayo inajulikana kama H HPV, yani human papilloma virus ambayo sababisha uh, saratani ya mlango wa uh, kizazi kwa wanawake, ambapo saratani hii ni moja kati ambayo inasababisha maafa kwa wanawake wengi hapa nchini Kenya. Rais Uhuru Kenyatta ameongoza uh, hafla hii katika eneo hili la Mombasa, lakini chanjo hii itapeanwa kwa watoto laki nane kote nchini Kenya na baada ya miezi sita watakuwa wale watoto wote waliopata chanjo hii watakuwa wanapewa tena, japo mataifa mengine wanapeana chanjo hii kwa watoto wakati ya miaka tisa hadi kumi na tatu. Mi, e, Wizara ya Afya hapa Kenya waliamua kwa watoto wa miaka kumi ndio watakopatiwa chanjo hii. Kwa hivyo leo imeanza rasmi na itaendelea katika zahanati zote, vituo vyote vya afya ya kibinafsi, pamoja na vile vya mashirika na hata katika uh, zile uh, ma, ambazo zinasimamiwa na mashirika ya kidini kumbuka. Kulikuwa na upinzani mm -hmm. kuhusiana na chanjo hii kutoka kwa Wakatoliki, lakini kwa sasa wamekubali. Rais Uhuru Kenyatta wakati wa uzinduzi huu ameita uongozi wa dini na pamoja na wanasiasa kushirikiana na, alikuwa na haya wakati wa uzinduzi: tukikosa kufanya lolote tuwezavyo kuhakikisha ya kwamba even if we cannot eradicate but at least minimize to a great extent this disease and protect not just our our children but our families, kwa sababu mimi najua hakuna mmoja hapa ambaye aweza kusimamia aone mtoto, mama, ama mzee akizidiwa na huu ugonjwa na tukose kufanya lolote. Utauza shamba, utauza nyumba, utauza nguo ya mwili kuhakikisha umesaidia ambaye ameathirika lakini amina, kuna wale watauliza hii HPV uh, uh, vaccination ama chanjo hiyo, ni ni kwa nini inalenga tu wasichana wa miaka kumi Labda msichana ako na miaka kumi na moja hawezi kupata chanjo kama hii ama vipi? Akiwa na miaka kumi na moja huwa anaweza, lakini kulingana na Kenya wameweka miaka kumi kwamba ndio watoto watakaopatiwa, kwa sababu uh, chanjo hii kwanza hupewa watoto ambao hawajakuwa uh, sexual active, yani hawajajihusisha na maswala ya ngono, ikifahamika kwamba kirusi hicho cha HPV kinapatikana kupitia uh, ute, utendaji wa ngono. Nimezungumza na Dr Fiona wa WHO akanieleza kwa sababu gani wanatumia miaka kumi. Wanasema umri wa chini wa Kenya ambaye kwa, ama hupata uh, saratani ya kizazi ni yule wa miaka ishirini na tano eh. Na kumbuka kwamba kirusi cha HPV hukaa ndani ya mwili wa bina, binadamu kwa zaidi ya miaka kumi na tano. Kwa hivyo wanaimani baada ya miaka kumi na tano hawa wanaopatiwa sasa, kutakuwa hakuna kesi zozote zitakazoripotiwa za saratani ya mlango wa uzazi. Kwa hivyo wao wameweka miaka kumi uh, ndio watakopatiwa, na kila mwaka itakuwa inafanyika hivyo hivyo, kila mtoto akifika miaka kumi wakike basi atakuwa anapatiwa katika za Nati. Tukushukuru sana mwenzetu Amina Chombo ukiwa hapo Pwani ya Kenya, bila shaka ni swala ambalo, mambo ya saratani, Patrick, unajua kwamba wanasema sasa wataalamu kwamba zikijulikana mapema inakuwa ni rahisi kuokoa maisha ya waathiriwa. Asante sana Amina Chombo, tutaendelea kuwasiliana kwa maswala mengine. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo amesisitiza umuhimu wa juhudi za Marekani na Israel za kukabiliana na tishio la Iran wakati wa mazungumzo yake na waziri mkuu Benjamin Netanyahu leo Ijumaa. Kauli ya Pompeo ni katika kile kinachoonekana kama juhudi za kutuliza wasiwasi wa Israel kwamba Teherani huenda ikatumia mgogoro ulioibuka baada ya wanajeshi wa Marekani kuanza kuondoka nchini Siria kwa manufaa yake. Pompeo alikutana na Netanyahu mjini Jerusalem saa chache tu baada ya Uturuki na Marekani kukubaliana kuhusu usitishwaji wa muda wa mashambulizi dhidi ya vikosi vya Kikurdi kaskazini mwa Syria. Shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International mapema leo kupitia ripoti limesema kwamba wanajeshi wa Uturuki na muungano wa wapiganaji unaoongozwa na Uturuki nchini Syria wameonyesha utovu wa heshima kwa maisha ya binadamu wakati wa mashambulizi kaskazini mashariki mwa Siria. Kulingana na ripoti hiyo, mashambulizi yaliyofanywa ni ukiukaji wa sheria za kimataifa na pia uhalifu wa kivita kutokana na mauaji ya halaiki pamoja na mashambulizi ya kiholela dhidi ya raia. Takataka taka na majivu yalitapakaa kwenye mitaa ya mji mkuu wa Lebanon leo Ijumaa, siku moja baada ya waandamanaji na polisi kukabiliana huku maelfu ya watu wakikusanyika kupinga jinsi serikali inavyoshughulikia mgogoro wa kiuchumi. Waandamanaji wengine walibaki kwenye mitaa ya mji wa Geita kaskazini mwa Beirut na wakiyasema maneno mapinduzi karibu na eneo ambapo moto ulikuwa umewashwa na kufunga barabara za mji huo. Katika mji wa pwani wa Juniei, askari wa Lebanon walionekana wakilinda doria huku waandamanaji wakikusanyika kwenye barabara kuu, na usalama umeimarishwa kwenye vituo vya treni katika mji wa Barcelona nchini Uhispania uh, hivi leo wakati wa mgomo ambao umeitishwa na vyama vya wafanyakazi kufuatia kuhukumiwa vifungo virefu jela kwa viongozi tisa wa kundi linalounga mkono kujitenga kwa jimbo la Katalonia. Maafisa wengi wa polisi wameonekana wakipiga doria kwenye barabara za mji huo <tip> wakaniambia sitaweza, nkajaribu mara pili, wengi wakasema nacheza. Mara ya tatu marafiki wakanzeveza. Mara ya nne, hata kabla ya kuanza nikateleza. Mara tano nkaferi, wakanibeza wengi wakaniambia siwezi faulu bila ya fedha. Mara sita nkasita, nkasikasote kinita kwamba maisha ni vita. Je, naweza? Mara saba mambo yalijiongeza. Kila ninapoanguka nainuka, najisogeza napopata kidogo na kiwekeza, maisha chuo kikuu wapaswa kujiendeleza, mara nane I'm the man ofa up king dana jango always up na namngoma na hiyo safi sana ni Profesa J akiwa ameshirikiana na Harmonize katika ngoma hii safi. Na BMJ, unajua leo tuna swali kuhusu Harmonizer. bila shaka bila shaka <laughs> tapata majibu ya watu kweli, na kuna kitabu cha majibu, kitabu cha majibu, na swali ni anaweza uh, uh, kulisema sasa hapa tukauliza kwamba ungemshauri vipi mwanamuziki Harmonize kuhusu kujiunga na siasa. Haya, basi, moja kwa moja tunakwenda kwenye makala ya jicho letu. Tunaungana naye Rahab Fred. BMJ, unajua kwenye mlima Kilimanjaro kule Arusha, uh, ni eneo la kuvutia watalii. Tunaona sana watalii wa kigeni wakielekea huko kutoka nchi za magharibi, Asia. Sasa hapa kuna msanii mmoja wa Tanzania anasema jamani, kwa nini sisi Watanzania hatujihusishi zaidi na utalii wa ndani? Sababu no. Utalii unaleta mapato mengi, kwa hiyo huyu mwana efei anaitwa mwanaefei ndio, hata <laughs> <laughs> lakini, <laughs> lakini Patrick, kabla hatujazungumza hilo, unajua siku chache zilizopita niliona wasanii fulani wamekwenda kukwea mlima Kilimanjaro, ndio nae sasa huyu <laughs> <laughs> ni <mwana FA> <laughs> huyu alikwenda akapanda mlima Kilimanjaro eh, sababu ni eneo la kuvutia watalii. Alikuwa na ujumbe wa kutaka kuhimiza Watanzania kujihusisha na utalii wa ndani na kuendeleza utalii wa ndani basi. Rahab Fred na mwana FA <laughs> kwenye jicho letu leo upo nami Rahabu Fredi na hapa ninaye Hamisi Mwinjuma Mwitia. Mwana FA ni mwanamuziki maarufu kwa hapa nchini Tanzania, ambaye hivi karibuni amepanda mlima Kilimanjaro anatueleza safari yake ilikuwaje. Uh, safari ngumu ni challenging, lakini ni kitu ambacho nao uh, nakiangalia kwamba kila Mtanzania anatakiwa kukifanya. Uh, kwa bahati nzuri mi nimefikafika nje ya nchi kidogo, na ukitaka kumwelekeza mtu asiyejua kuhusu Tanzania, kitu cha kwanza unakitaja ni Kilimanjaro so uh, Kilimanjaro kabla, nilikuwa na naiona kwa mbali, unatoka unapita zako Moshi, unaiona ile pale, unaipanda kimoyo moyo, uko zako Uhuru Peak kwa macho pale na kwa moyo, lakini uh, kwa sasa hivi, imagine nikikutana na mtu mgeni na muelezea kuhusu Tanzania na nikaitanguliza Kilimanjaro mbele mbele kama salamu, nikamuelezea kwamba nimefika, pengine nitatoa simu yangu nikamuonyesha picha, niko Uhuru Peak nimepata, nime, nime namna nyingine ya kujivunia utanzania wangu na ni kitu ambacho tunakichukua for granted. Kuna watu wanazaliwa Moshi pale hawajawahi kupanda Kilimanjaro na maisha yao yote, wanaweza kuishi wana miaka thelathini arobaini sasa hivi ishirini, na kuna watu wanatoka China, kuna watu wanatoka Marekani wanakuja kupanda makususi kwa ajili ya kuja kupanda Kilimanjaro. Ni kitu ambacho tunatakiwa kukifanya. Challenge zote ambazo ziko kwenye ule mlima zina worth it, yani ni kitu fulani heroic. Ukirudi unajisikia vizuri, unajisikia mtanzania zaidi, una vitu vingi vya kusimulia watoto wako, wajukuu zako, na uh, kujivunia utanzania wako. Ni kitu ambacho kinatakiwa kufanyika. So safari haikuwa rahisi, lakini ina thamani hiyo Ugumu zaidi kwako ulikuwa wapi? Ugumu ni kadri unavyoenda juu, mabadiliko ya oksijeni yanapungua, mabadiliko ya hali ya hewa. Wakati mwingine, unajua mlimani, kuna sehemu, kuna jangwa kabisa na mnatembea na kilomita kadhaa, kuna sehemu, kuna pori, yani nyika kabisa, msitu, kuna sehemu unasikia baridi, kuna ba mabarafu kabisa, na sehemu nyingine tambarare, sehemu nyingine kuna mlima uko stiff kabisa sehemu nyingine unapanda, unachoka, miguu iko hoi, kiasi kwamba uh, kupumzika, unatafuta jiwe lolote ukae. Unapata jiwe lina lina theluji na unakaa juu yake na usikii kitu, jinsi ulivyochoka. Kuna sehemu moja kati ya kitu uh, camp ya Kibo na Gilman's Park, uh, ndio sehemu ngumu zaidi mlimani kwa sababu mlima uko steep sana, na kuna barafu, kuna mawe uh, kwa hiyo, uh, kimsingi naona ukishamaliza pale, ukiwa na courage kidogo, unafika kileleni. Na kile kilichokufurahisha sana katika safari yako ya kupanda mlima Kilimanjaro ni kipi? Hali unayojisikia naye ukishafika juu kileleni, kabisa pale mwisho tu, kwa watu wamechoka, lakini ilipobaki kama hatua kadhaa, watu wanakimbia wanakimbilia kileleni, yaani nguvu chache ambazo walizonazo, potelea mbali, ntazitumia kushangilia hapa, na vitu kama hivyo. mm -hmm. na wewe ulifanya hivyo hivyo? Yeah, nilifanya japokuwa huwezi kukimbia kihivyo kwa sababu oksijeni chache, ukikimbia hatua mbili unahema kwelikweli. Na kwa elimu tu, kwa sisi wa Tanzania ambao umetushauri na kutushawishi kutusha tupande jamani, Mlima Kilimanjaro, ni siku ngapi kupanda, siku ngapi mlitumia kupanda hali kadhalika kushuka? Siku nne tulitumia kupanda na siku mbili kushuka. Shukrani, Mwana FA kwa kushawishi kukuza utalii wa nchini Tanzania. Ni hayo kwa leo, mimi ni Rahabu Freddy, VOE Express na sisi pia tukushukuru Rahab Fred. Unajua Patrick, mimi nimeshapanda mlima lakini ule mlima ni uko kwetu kijijini huko Kanywa Mbora. Ulikuwa sawasawa na Kilimanjaro? Hapana, usinidanganye BMJ <laughs> <laughs> <laughs> ni mlima ni mdogo sana Kilimanjaro. Mwanaefe anasema siku mbili kupanda, siku <laughs> mbili kuteremka, yani siku nne. Hiyo ni kazi na kuna baridi huko. Mimi nilipanda kwa masaa mawili, okay, tu na sito sahau. Maana yake kuchoka bwana, kuchoka. Haya, ndivyo mambo yalivyo hapa <laughs> VOA Express, eh, tunazungumzia masuala mbalimbali e, na ni kama ilivyo ada yetu, basi, ukifika wakati kama huu inakuwa ni kibao, lakini kina uhusiano pia na mwana FA na, na, uh -huh, na ngoma yake inaitwa we endelea tu We As you can see, I'm ghetto and fabulous. Hella zinafanya dunia inazunguka. Let me handle this. Sitaji beats kutingisha kichwa chako na flow tu kama na beats za moyo wako. Wakikuliza naendelea jiambia vizuri zaidi ya jana. Vizuri zaidi ya wao. Mungu ana wa maguvu sana Muziki wa, <laughs> wa, wa Tanzania huyu kwa jina la maarufu Mwana FA na ngoma yake. Weendelea tu moja kwa moja tukitoka huko Arusha, Tanzania na Dar es Salaam, tunakwenda Mombasa. Tunaungana naye Josephat Kioko. Kioko uh, na, nasikia unatumia mtumbwi ili kuepuka uh, uh, au kukabiliana na mafuriko ya mvua, mafuriko ya maji. Ni kweli, hii ni ishara kwamba Afrika Mashariki kuna baraka nyingi za mvua? si Tanzania, Kenya, kila pahali kumefurika. Hmm. Lakini leo nafuki kidogo. Haya, basi tupe yale ambayo umetuandalia leo barad, uh, burudani uh, kipi kinaendelea? Lakini na Patrick, kabla ya burudani, taarifa hizi za uh, watu kufukuzwa kazi hapo na Rais Kenyatta ni lipi lipi ya hapo uh, uh, Kioko hawako uh, kazini, bodi nzima ambayo ilikuwa inasimamia uh, Eh, kampuni ama shirika la Kenya Ferry Services wametimuliwa tangia jana, maanake imetoka notisi kutoka ofisi ya rais kwamba mwenyekiti Dan Mwazo, huyu ni mwanasiasa mfa, alikuwa mfanyabiashara akaingia siasa na baadaye aliposhindwa uchaguzi akawa mwenyekiti na bodi yake nzima wametimuliwa, na hii ni siku mbili tu kabla ya rais kuongoza sherehe kubwa za kitaifa kusherehekea mashujaa wa Kenya. Sasa hii inatokana ni, ni, na mkasa wa feri ambapo uh -huh. Eh, siku kumi na tatu miili ilisalia, eh, chini ya maji, ya maji kabla ya gari na mama na mama mtoto kutolewa. Labda labda kioko tu kwa haraka haraka, kabla hujatueleza burudani, ni swali ambalo tutazauliza hapa, kwa sababu rais ana uhuru huo wa kuwafukuza kazi wale aliowateua, lakini imepokelewaje hiyo kauli yake na wananchi hapo Kenya? Wapo wengi wanazungumza, hata vyombo vya habari katika maredio wanapiga simu, mitandaoni pia wanaandika, wanasema Eh, hatua rais amechukua ni ni, ni, ni, ni kuonyesha tu kwamba wanawajibika, lakini angechukua hatua ya kutimua bodi. Wengine wanasema angezungumzia masuala ya usalama katika siku zijazo, usalama gani ufanyike. Wengi wanasema bodi haikuhusika, haiku na kazi moja kwa moja, lakini wengine wanasema ni wajibikaji kuonyesha kwamba haiku kazi haikuwa nzuri katika wao usimamizi wao sasa umesema kuna mashujaa de yafanyika hapo Mombasa, na kuna suala la Eliud Kipchoge ambaye pia anatarajiwa hapo. Watu watamkumbuka, uh, weekend iliyopita alikuwa anagonga vichwa vya habari. Ni nini tujue kuhusu hayo mashujaa wote wa Kenya, wale wakongwe, wale vijana na wale wamefanya mambo kama vile michezo, ubunifu wanajumuika Kenya, wengi wamealikwa na serikali kwa sababu hizi ni sherehe za kitaifa, na kwa mara ya kwanza zinafanyika katika ufuo wa bahari. Haijafanyika tena, eh, sherehe za kitaifa eh, katika mji wa Mombasa. Hii Jumapili itakuwa ni mara ya kwanza, na Eliud aliyevunja rekodi ya dunia katika marathon kilomita arobaini na mbili atatuzwa sawa na wengine. Ukijumuisha yote haya, wengine wanasema mkasa wa feri umetia dosari sherehe za kitaifa zifanyike hata wengine, wengine wanapanga maandamano. Serikali jana na leo imetoa kauli kwamba atakayeshiriki maandamano wakati wa Jumapili, wakati wa sherehe atakamatwa na polisi na kwenda kufungwa. Sasa yote haya yote, tunatarajia tuone Eliud atakuwa anaambia Wakenya nini kuhusiana na ushindi wake, na wale wanamwenzi wote wanakuja kumwona akituzwa na mashujaa wengine wa Kenya. Basi tupe mengine, nasikia kuna pia mashindano au ni maonyesho ya magari hapo, sijui forzi fest, nini hii Wapenzi wa, wa, wa magari mitindo ya magari ya na maonyesho makubwa. Kuna magari aina ya Subaru, magari zaidi ya mia mbili pia nayo yatakuwa yanatoka eh, Tanzania, yamekuja hapa Kenya na mengine ni ya Kenya na yote hawa ni katika maonyesho wa, wa, wanaita Fest na yatakuwa yanaonyeshwa katika fuo za bahari, vilevile ni mara ya kwanza kuonyeshwa katika hoteli eh, za kifahari na fuo za bahari na wote hawa watakuwa wanashindania kuonyesha nani aliye na maonyesho mazuri zaidi. Magari ni zaidi ya mia mbili, na pia watakuwa wanatembelea um, watoto katika makao ya um, watoto mayatima. Hizi ni, hii ni sho kubwa sana. Tayari watu wananunua tiketi kwa wingi, na nimeshuhudia msafara kutoka Nairobi kuja pia kuona um, magari aina ya, ya Subaru ja. Kwa hiyo sasa Subaru wanafanyia matangazo uh, magari hayo ya aina ya, ya, ya Subaru ndio ni, ma, ni, ma, ni ma, maonyesho na hmm, pia atakuwa anafanya charity kwenda kuona watoto mayatima katika familia zao, na hii yote tuseme ni kibiashara, lakini <laughs> mitindo ya magari inavutia eh, kizazi cha sasa. Shukrani sana Josphat Kioko kwa taarifa zako hizo moja kwa moja. BMJ, lile swali ambalo tuliuliza jana: Je, ungemshauri mwanamuziki Harmonize kuingia kwenye siasa? bila shaka na wamejibu wengi, tukisikia kibao chake hapo chini kwa chini, namuuliza mwelekezi wetu Aida Isa, bila shaka kibao hicho. Na kwa sababu <laughs> hicho kibao kinasema kinasema mambo ambayo ni kama yanahusiana na swali hili. Ndio, lakini wamejibu kwa wingi kweli kweli. Eh, kama huyu Konde Boy anasema ningemshauri azidi kutafuta mbinu mbadala ya kukuza sanaa yake izidi kubamba, kubamba kidunia zaidi ku, u, kuhusu huyu Rasta ni mwanamuziki na sio sheke <laughs> sio sheikh <laughs> wala, wa, wala mchungaji <laughs>. Edson Jackson anasema akiingia kwa siasa ajue muziki basi tena, maana mshika mawili mmoja mponyoka, angalia vizuri mfano wa Jagwa Sugu, NK aya, basi huyo Jagwa najua ni yule wa kutokea Kenya ameingia katika siasa. Grace Karoki anasema anaweza kusaidia vijana uh, si uh, kama uh, so mimi Mkenya uh, lakini nina nafili ana roho ya kujenga vijana. Imani Klasiki Toko kutoka huko Kamanyola, DRC, jimboni Kivu Kusini anasema yeye hange mshauri asikumbwe na yale ya Bobi Wine wa wow, wameandika kwa wingi. Labda msikilizaji, tukuelekeze kwenye tovuti yetu www VOA swahili com na vilevile vile kwenye ukurasa wetu wa Facebook upate kujua mengi zaidi ambao wasikilizaji wenzako wanayaandika pale. Kufikia hapo eh, tuna kanyaga breki za VOA Express ikiwa ni Friday. Jina langu ni BMJ Mrithi, mwelekezi amekuwa ni Aida Hissa na msimamizi wa matangazo amekuwa ni Abdu Shakur Abode, na mimi ni Patrick Nduimana. Kwa pamoja tuna wageni kuwatakia kuanza vizuri weekend.