Kutoka studio 15, hii ni voa Express. Ujambo, msikilizaji wa voa express VOE, popote pale unapotusikiliza, ni takriban dakika 30 kutoka hapa mjini Washington DC tunakualika kuweza kukupatia mambo na ripoti mbalimbali zinazoendelea hii leo duniani. Tutagusa maswala ya burudani, tutagusa maswala ya habari. Hali kadhalika tutaelekea kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kujua mkutano um, ule wa makamanda wa maswala ya usalama katika nchi ya DRC, Uganda na jirani na nchi hizo unafanyika hii leo. lengo la mkutano huu na mikakati gani wanayotaka kuifanya, tutakupatia jawabu muda mfupi ujao. Hali kadhalika tutazungumzia maswala ya tuzo mbalimbali zinazoendelea, hususan katika mwezi huu wa Oktoba ambao ni mwezi wa kampeni ya uhamasishaji saratani ya matiti. Naitwa Mkamiti Kibayasi, jina langu Harrison Kamau. Basi ikiwa ni tarehe 24 mwezi wa kumi mwaka wa 2019 popote pochangamka tunaposafiri pamoja ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Haswa habari za asubuhi, maanake hapa Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Mambo poa, ndivyo wanavyosema. Poa sana, mkamiti, lakini kidogo yatia wasiwasi, maanake baridi, kibaridi kimeanza, inatukumbusha kwamba tunaingia msimu tunaoita wa winter, na pia giza limeanza kuingia mapema na kuchelewa pia asubuhi, ku wakati tunaporauka. Kwa hivyo mambo yameanza kubadilika, msimu wa baridi umeshaingia. Lakini naona mwenzangu umechangamka sana, umeshapata kifungua kinywa. Kipi hasa ulichopata asubuhi ya leo? Hayo nimeshapata, sijui, sitaki kusema, lakini mm -hmm. kubaliana na mimi kwamba nimeshapata kitu <laughs> <laughs> niko tayari kabisa kuendesha gurudumu ndani ya VOE Express, bila shaka na wewe msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki. Ikiwa kwako ni alasiri, umeshapata mlo wa mchana, pengine ah, unajiandaa kupata iskrimu, kahawa na visheti, korosho na kadhalika. Lakini hayo ni mengi sana, hebu tuelekee huko, Jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, DRC ambapo tayari Auster Malivika yupo katika laini ya simu. Malivika, habari ya hapo ulipo? Hata sasa japakua kuna joto kidogo kupata mvua, lakini wakati uh -huh. huo ulipo katika mkutano wa kijeshi ambao kuna wanajeshi kutoka Tanzania, Uganda, Rwanda, Burundi na vile kutoka wanajeshi la Marekani <gumbina>, ii pamoja na moja mataifa yamekutana hapa Dodoma. isi huu mkutano lengo lake ni kuweka ushirikiano ama urafiki wa karibu sana Zabukua, kuliko, kumienda, ketesi, kwa ajili ya usalama mashariki mwa Congo. Japokuwa kulikuwa kumeenda tetesi kwenye mitandao, kulitoka barua kwamba majeshi ya Rwanda, Uganda, Tanzania, Burundi itatuma vikosi vyake special forces ambavyo vitatumika na jeshi la Congo mbali na Umoja wa Mataifa kwa kupiga waasi wa ADF wa kutoka Uganda, FDLR kutoka Rwanda, lakini wanasema kesho wataweza kutuambia nini maazimio na nini wamechukua kama hatua ya mwisho kwa ajili ya usalama wa mashariki mwa Kongo. Lakini lengo kubwa ni kuweka urafiki na ushirikiano wa karibu katika izi hizo, katika usaidizi wa jeshi la Marekani na MONUSCO Malivika, huu ni mkutano wa kwanza mkubwa kufanyika tangu rais Felix Tshisekedi achukue madaraka ya kuongoza nchi. Uh, swala la usalama lina, linaonekana na kushuhudiwa kuwa bado ni tete katika nchi hiyo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sasa je, pamoja na kwamba ni mkutano wa kirafiki, kuna mikakati yoyote endelevu ambayo wamepanga kuifanya kuweza kushirikiana vyema katika kutokomeza uh, makundi ya waasi ndani ya nchi hiyo. Lazima nisema kwamba sio wa kwanza, ni mkutano wa pili, lakini ule wa kwanza Tanzania haikushiriki na leo ndio huko Tanzania imeshirikishwa na wanasema kwamba huu muhimu e, kwa sababu Rais Felix Tshisekedi alipokuwa Tanzania aliyeambia Rais Magufuli kwamba anataka e, mkono wa majeshi ya sabek ili wamsaidie kurejesha usalama wa mashariki mwa Kongo, na utafahamu kwamba Magufuli ni mwenyeji mime, uh, kiti wasabek wa kwa hiyo Tanzania ndio imekuja nayo vilevile kujiunga na haya majeshi ya Rwanda, uh, Tanzania, uh, Burundi, Uganda na Congo ili wachukue mikakati madhubuti kuhakikisha kwamba huu usalama wa mashariki mwa Kongo safari hii unapatikana, kwa sababu Chisekedi alisema yeye hataweza kutangazwa kama rais kama usalama hujaribu, kwa hiyo anataka ushirikiano wa hizi nchi, nchi lakini katika chache nilikuwa nimezungumza na mmoja wa mashirika kiraia hapa mashariki mwa Kongo, wanasema wa kwamba wao wakubaliane na kuletwa kwa jeshi la Rwanda na Uganda. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanaweza kuleta majeshi mengine, lakini sasa hii ni mipango ya kijeshi ambayo inachukuliwa. Kwa hiyo tusubiri tuone kile kitachokuendelea baada ya mkutano, kwa sababu mkutano wa siku mbili. Asanti sana Malivika kwa ripoti hiyo. Iwapo kuna taarifa zaidi ambazo zitaendelea, tuna hakika kuzipata katika matangazo yetu mengine. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Na mwezi huu wa Oktoba ni mwezi wa kampeni ya kutoa mwamko juu ya saratani ya matiti basi ni kampeni inayofanyika kila mwaka ikihakikisha taasisi mbalimbali ikishirikisha taasisi mbalimbali zinazohusika na saratani ya matiti kutumia muda huu, sio tu kutoa mwamko wa kujua afya yako, lakini pia kuchangisha fedha kwa ajili ya utafiti wa dawa za kutibu saratani ya matiti. Basi Harrison, uh, katika mwendelezo wa kampeni hizi za hamasa ya saratani ya matiti uh, mshindi wa tuzo za Oscar celebrity Lupita Nyong pamoja na mama yake mzazi Dorothy Nyong, uh, mwanzoni mwa wiki hii walipokea tuzo ya kimataifa ya visionary lineage hapa nchini Marekani kuhusiana na juhudi zao za kampeni ya saratani, kwani familia ya Lupita mama yake huko Kenya wenyewe wana, wana taasisi ambayo ni ya uh, masuala ya saratani na mara baada yake Mama, mama Lupita ama mama yake Lupita Nyong'o Dorothy kupata ama kupokea tuzo hiyo, anasema kwamba ana imani kubwa kwamba iko siku tatizo la saratani Afrika litatokomezwa kupitia taasisi ya saratani Afrika, taasisi ambaye yeye amebuni wakishirikiana na Lupita Nyong'o na mara baada ya mwezi huu kukamilika, basi huu mwezi wa, wa, wa Oktoba ambapo ni kampeni ya saratani ya matiti vilevile inaangaziwa, mwezi ujao wa Novemba ambao pia ni kampeni ya kutoa mwamko wa saratani ya kongosho. Kwa hiyo basi, unaona kwamba Oktoba na Novemba zote ni miezi ya, ya hamasa kwa binadamu kujua afya zao, kujipima na kufahamu vyema kuhusiana na saratani. Basi naona tukion anza kuongelea masuala ya afya hapa ni mengi, lakini msikilizaji wa VOA Express, fuatilia VOA Swahili, tutakujuza mengi kupitia vipindi vyetu vya afya pamoja na vinginevyo kuhusiana na masuala ya saratani. Wakati huo tukizungumza mambo ya tuzo, mm -hmm. uh, mkamiti ni kwamba pia kuna Mkenya hapa kwa jina Julia Rotich ambaye jana alipokezwa uh, tuzo na sio mwingine ni chansela wa Ujerumani Angela Merkel ndio aliyempatia tuzo mwenyewe hii? Kabisa. Na tuzo yenyewe inajulikana kama German Africa juu ya nini? Kwa kutambuliwa kwa kufanya kitu ambacho si cha kawaida uh, huyu Rotich Julia mm -hmm. aliwahi kuzindua software mm -hmm. ama mradi wa software kwa jina Ushahidi na mradi wenyewe ulikuwa unafuatilia mambo ya kasia, hasa baada ya uchaguzi wa elfu mbili na saba nchini Kenya ambapo, na masuala mengine ya kisiasa. Naam. Sasa inakuwa kwamba ushahidi kama software yenyewe ama mradi wenyewe unavyosema ni kwamba unafuatilia visa ambavyo mara nyingi havipiti kwenye vyombo vya habari. Kwa hivyo inakuwa kuna watu wamefichika, kuna visa vya kasia vinavyofanyika ndani ndani mitaani, vinatolewa na ulimwengu unajua, na hatua zinachukuliwa labda za kiusalama, na pia kusaidia wahanga wa kasia wa uchaguzi. Kwa hivyo ametambuliwa, na wakati wa kumpokeza zawadi hiyo alisema kwamba sio tu tuzo ya Rotich bali ni ya wasichana, hasa watoto wa kike mm -hmm. kutoka pia kijiji chake, akisema kwamba ni mwangaza na ni mwanga ambao unaangazia Afrika, ikionekana kwamba kuna talanta za aina nyingi katika bara hilo na ukiangazia okay, kwamba uh, viongozi wengi hivi sasa uh, ni katika kumhamasisha uh, msichana, mtoto wa kike kupata elimu, kujitambua na kujua umuhimu wake katika familia na, na taifa kwa jumla. Kwa hiyo pia uh -huh, ni katika kampeni ya kutoa changamoto kwa wasichana kwamba wasichana wanaweza na wanatakiwa kupata elimu sawa na wavulana. Kitu kingine, unajua, mambo uh -huh, ya kupata internet ni in changamoto katika baadhi ya jamii ya barani Afrika. Rotich huyu pia uh -huh alihamasisha na kuanza mradi wa kuunganisha watu kutoka vitongoji duni uh, kwa njia ya internet, wakitumia uh, kidude wanachoita modem ambacho kinatumia betri mahali pia kuna kwamba uh, kuna changamoto ya umeme. Kwa hivyo yeye pia amehakikisha kwamba kuna internet katika maeneo ya vitongoji. Kwa hivyo hongera kwake uh, Rotich. Rotich kwa kujipatia tuzo na vilevile vile, uh, Mama Dorothy na Lupita Nyong'o vilevile vile kwa kupokea tuzo ya kupambana na saratani. Sasa tupate habari za dunia. Tume ya taifa ya uchaguzi wa Botswana imetangaza kwamba itaweza kutoa matokeo ya awali ya uchaguzi mkuu baadaye hivi leo baada ya uchaguzi huo uliokuwa na ushindani mkubwa kuwahi kutokea ndani ya taifa hilo kwa mara ya kwanza tangu uhuru wa taifa hilo kutoka Uingereza mwaka wa 1966. Chama tawala cha Botswana cha Democratic BDP kinakabiliwa na ushindani mkubwa kutoka muungano wa vyama vya upinzani UDC unaongozwa na mwanasheria wa haki za binadamu Duma Boko na kuungwa mkono hivi karibuni na rais wa zamani Ian Kama. Uchunguzi wa maoni unaonyesha hivi, ni vigumu kutabiri mshindi, ambapo Rais Mokwetsi Masisi anakabiliwa na ushindani mkali kutoka Kama aliyemchagua mwaka jana kuchukua nafasi yake. Rais Vladimir Putin wa Rusia ileo ametangaza nia ya kupanua ushawishi wa nchi yake barani Afrika kwa kugharamia miradi ya kijeshi na kiuchumi wakati alipokuwa anaufunga mkutano wa kwanza kati ya nchi yake na viongozi wa nchi za Afrika. Msemaji wa Kremlin, Dmitri Peskovu amesema kwamba Putin alipendekeza pia kuwa mpatanishi kati ya Ethiopia na Misri kuhusu mzozo wa ujenzi wa bwawa kubwa barani Afrika kwenye Mto Nile alipokutana na Rais Abdel Fattah al-Sisi na Waziri Mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed katika kikao hicho Mkutano huo unaofanyika katika mji wa mapumziko wa Sochi umehudhuriwa na viongozi kutoka nchi 54 za Afrika na zaidi ya wafanya biashara elfu tatu wa Rusia na Afrika. Kando ya ukumbi wa mkutano, kulikuwepo na maonyesho ya silaha na vyombo vya kijeshi vya Rusia yaliyokuwa na lengo la kushawishi nchi za Afrika kununua silaha za Rusia. India na Pakistan leo wamesaini mkataba wa kihistoria ambao umefungua mpaka mpya kwa mahujaji wa kikarasinga wa India kuweza kutembelea maeneo yao takatifu huko Pakistan. Mkataba huo unawaruhusu mahujaji hao kuingia bila viza nchini Pakistan kupitia mji wa Katapur ambako kunapatikana hekalu ilijulikanayo kama Gurdwara, ikiaminika ilijengwa na mwasisi wa dhehebu la wakarasinga Guru Nanak katika karne ya 16. Afisa mwandamizi wa Pakistan na afisa wa wizara ya mambo ya nje ya India wamekutana leo katika kikao nadra cha ushirikiano kwenye mpaka wa mji wa Katapur kusaini mkataba huo wa kihistoria. Watu wawili waliuawa wengine wengi kujeruhiwa katika maandamano ya kumpinga waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed, ambaye alipata hivi karibuni tuzo ya amani ya Nobel. Kwa mujibu wa ripoti ya vyombo vya habari vya Ethiopia, maandamano hayo yalizuka Jumatano mjini Addis Ababa baada ya mwanaharakati maarufu kutoka kabila la Oromo, Jawar Mohammed, ambaye ni mkosoaji mkubwa wa waziri mkuu kushutumu ofisa wa usalama kwamba walikuwa wamepanga kumshambulia, lakini polisi imekanusha madai ya Jawar. VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani umefika, ambapo leo mkamiti, tumeuliza kuhusiana na mkutano unaoendelea huko Rasia katika mji wa Sochi, baina ya rais wa Rusia Vladimir Putin na viongozi mbalimbali mbali pia wa kitaifa kutoka Afrika pamoja na maafisa wa ngazi za juu wa Afrika. Sasa swali tukaulizaje? Je, yeah. Waafrika wana matarajio gani kwenye mkutano huo pale viongozi wao watakaporudi nyumbani? na kweli hakika, kwenye mtandao wa watu wa Facebook naona kwamba watu wamejimwaga kwelikweli kuhusiana na maoni kutokana na mkutano huu au matarajio. Namuona Masunga Mipawa uh, yuko kule TZ, anasema ni sahihi baba yetu. Uh, ni yule US anasema Marekani labda anataka kuishiwa nguvu yeye, ndivyo maoni yake anasema. Anasema, anasema kwamba ushawishi umeelekea Rasia sasa, lakini Umi... maoni ni mengi vilevile. Tuwasikilize washiriki wetu ambao wapo katika laini ya simu Robert uh, na chime yeye anatokea huko nchini Tanzania, yuko yuko DRC yule yuko DRC. Uh, na chime yuko kule DRC, mashariki mwa DRC. mm -hmm. Na vilevile tunaye masinde godi kutoka Kenya haswa. Basi tuanze na Robert na chime wa DRC. Haya basi, mara viongozi wa Afrika watakaporudi uh, nyumbani Afrika wa Afrika tutarajie yapi kutoka kwao? Asante sana, Sauti ya Amerika karibu. Asante sana, Sauti ya Amerika A, karibu sana, karibu sana, karibu sana, karibu sana, Robert Robert. Tutakupata vizuri. Asante sana. Mimi huko Urusi Vladimir Putin hapendi kabisa Afrika. Ile ah, ambayo ameweza kufanya ni kitu kizuri, ila mimi naona kwamba hapendi Afrika licha ya mambo ambayo yanakuwa hapa kwetu DRC, unakuta hakuna hata msaada wowote wake Vladimir Putin. Tunaona tu China, Umarekani ah, ndiyo inasaidia watu katika miradi mbalimbali, ila huko kabisa kwamba kutakuwa maendeleo yote. Lakini Robert wewe, hudhani kwamba ni ukurasa mpya, labda Vladimir Putin sasa atabadili, kama unavyosema, labda sasa misaada itaanza na usaidizi na ushirikiano mpya utaanza kuanzia mkutano huu? Ah, ndio kabisa. Uh, mkutano huo. mkutano huo huo ni nzuri zaidi na jua kwamba tutasubiri sisi. Hapa DRC tunapenda hata vikosi vya huko Russia viweze kufika hapa kuweza kupea viongozi ama uh, wanajeshi wetu majifunzo, sababu hapa inakuwa tatizo kubwa sana kwa uh, majeshi zetu. Tunaomba uh, huko Russia waweze kusaidia ili tuweze kupata uh, majifunzo katika kijeshi. Pia tunaomba misaada hapa hakuna, hakuna, hakuna, hakuna kama vile NGO ama shirika za kiutu. Hatuoni shirika za huko Russia za kuweza kusaidia watu kuweza kuwapea makazi na mengine haya. Endelea kuwepo katika laini ya simu. Nazungumza hivi sasa na Mazinde Godi. Wewe unasema kwamba huna matarajio makubwa vile, ikizingatiwa kwamba ni Russia ni wanyonyaji tu kama nchi nyingine za Ulaya. Tueleze basi kisa na maana kueleza hivyo ni nini, nini? Asante sana Mkamiki Kubayasi na mwenzako wako Harson Kamao huyu uh, ni Masinde kutokea Kenya uh, Nairobi. Uh, sio, ni kama kwamba kutakuwa na matarajio makubwa, kwa sababu Russia ni kama nchi zingine tu za magharibi na na za Ulaya. Hiyo ni kama ukoloni umeisha Afrika kutokana na mikataba ambayo inafanywa ambayo inanufaisha kwa kiasi kikubwa wageni kutokana na thamani na kiasi uh, cha uh, mali wanazochukua kutoka Afrika. Mikataba hiyo hususan huwanufaisha tu wachache walioko mamlaka. Rasia itataka tu kunyonya na kukionza rasilimali Afrika. Kwa hiyo huo ni umaki mkubwa. Wapo wengine watazami kuwa afrika itanufaika kuulinzi toka Russia. Nchi zi zote za Afrika zilishapata uhuru sasa, huo ulinzi toka Urusi ni dhidi ya nani, wakati majeshi ya Afrika kwa hivi sasa ni uh, kuajali tu na kulinda viongozi madikteta walioko kwenye mamlaka katika nchi za Afrika kwa ujumla rasilimali hizo. Nchi za Afrika lazima ziamuke na kuacha kasumba ya kutegemea misaada uh -huh. ya IMF, USAID, world Bank na kadhalika. Rasilimali zipo um. Afrika. Waafrika tujua jinsi ya kutumia rasilimali zetu ili mm na hulka cool mseto ya kutegemea Rasia na, na mataifa mengine yaliyostawi na. Asante sana Masinde Godi ukiwa Kenya Nairobi na Tumai na Robert na timu ukiwa mashariki mwa DRC kwa kushiriki barazani. Naona maoni pia yanaendelea kumiminika kupitia Facebook haswa so, Bahati Okechi okay, kutoka Roria Tanzania anasema sioni kama ukoloni umeisha Afrika kutokana na mikataba ambayo inafanywa ambayo inawanufaisha kwa kiasi kikubwa wageni kutokana na thamani na kiasi cha mali wanazochukua kutoka Afrika ndani ya mikataba hii ambayo huwafaa tu viongozi na washikadau wake katika serikali hizo. Masumbuko Elias anasema tutegemee mambo mazuri kutoka kuhitimisha kwa mkutano huo, miongoni mwa wengine wengi kina Elisha Stephen na kina Bazili, miongoni mwa wengine wengi nyote tunawashukuru kushiriki kwenye barazani. VOA Express, Washington, D.C. Ni vyema sasa tukapata burudani ya muziki, na leo ni Alhamisi tunakupatia zilipendwa, throwback Thursday. Alain Koukou anasema masapa, tuende kazi Mambo ndivyo, alikuwa katika fani ya mziki, jamaa alikuwa akivuta gita kweli kweli, na wakati ule, Mkamiti. Pia mimi nilikuwa dansa, sio mchezo kwa kweli, mm -hmm. siku za enzi za Island Cocoa. Mm. Hapana cheza, mambo sio mchezo. Na unajua miundoko mingine haishi, unasikia hata spidi yake na mpangilio mm -hmm. Ah, mambo mazuri sana kinanda <laughs> <laughs> na kimetulia. Na tukiwa katika masuala hayo ya mziki <laughs> ah, ulibahatika na kupata fursa ya kumhoji mmoja wa wasanii ambao wamepepea kweli kweli Afrika Mashariki kwa sasa, tena kwa kwa kina dada, na sitaki kuyasema mengi zaidi maanake wewe mm -hmm. ripoti ndio unayo. Kuna nini mkamiti hasa? Basi unajua hiyo imetokana na nini? mm -hmm. Mwishoni mwa wikendi katika no. jimbo la New Jersey mm -hmm. Uh, jimbo hilo lilitoa tuzo za burudani ya Kiafrika mm -hmm. kwa wasanii wa uh, Afrika na wale wanaojishughulisha na maswala ya muziki wa Afrika wanaoishi hapa diaspora. Basi uh, tuzo hizi ni mara ya nne hivi sasa kufanyika, na kwa mwaka huu uh, eneo la Afrika Mashariki limeonekana kwamba limefanya vyema sana no. hususan katika nchi ya Tanzania ambapo uh, imetoa wasanii kadhaa mmojawapo ni mwanadada yeah, Nandi ambaye ni msanii wa kizazi kipya. Amekuja kwa kasi, amefanya nyimbo kadhaa zimeshatoka, kishirikiana akishirikiana pia pamoja na wasanii wa nchi jirani. Sasa katika mazungumzo yake na mimi, kwanza nilitaka kujua tuzo aliyoipata katika kipengele cha mwimbaji bora wa kike Afrika Mashariki kina maana gani kwake yeye kama msanii wa kizazi kipya. Kiukweli nimeipokea uh, kwa furaha ni kitu kikubwa sana kwa msanii kupata tuzo, kwanza kuingia kwenye nomini. Watu kukufikiria tu kukuweka kwenye nomini, ni jinsi gani wanafikiria au wanaona kazi ambayo unaifanya. Uh, especially sehemu kama huko Marekani, ni nje kabisa ya ya ya nyumbani. Inamaanisha kazi ambazo tunafanya zinaonekana. Kwenye tuzo ambazo umepata, kuna baadhi ya wasanii wengine kutoka Tanzania akiwemo Diamond akiwemo Rayvan vilevile, kuna mameneja Babu Tale pia ni miongoni mwa watu waliopata tuzo. Hebu tueleze basi uh, soko la sanaa nchini Tanzania limebadilika vipi katika kuimarisha sanaa kwa wasanii wake? Um, kama watu wanavyoona, kiukweli Tanzania tumekuwa ni wanamziki ambao tunajitahidi sana kutangaza um, mziki wetu nje Um, kimwangaa Bro Diamond, um, wasanii wengi Alikiba, um, kuna Sis Vanessa ni watu ambao wana, wana, wanatangaza vizuri uh, nchi yetu kiupande wa mziki, yani hapa tulipofika. Ndio maana hata unaona wasanii wengine watanzania kama Diamond wanashirikiana na wasanii wa West international, inakuwa ni kitu ambacho kimekuwa ni cha kawaida kama kwa wasanii wengine, that means tunazidi kuvuka mipaka ya mziki mara nyingi linapokuja suala la usanii, hususan kwa mtoto wa kike, huwa kuna changamoto fulani fulani. Ni msanii wa kike, unavuma, unasikika, mrembo, changamoto gani unazozipata katika fani yako? Labda tuko katika competition na wote tunafanya kazi na wote tunapigania um, kuwa the best, kila msanii anakuwa anataka awe the best So, I think hiyo ni changamoto kubwa kwangu na kwenye management, kutoa kila siku hit song, kuwa na, na nyimbo nzuri, hiyo inakuwa ni changamoto, kwa sababu kupata hit songs sio kitu kidogo au kuingia studio uanze kutengeneza nyimbo na waandishi mpaka iishe mpaka itoke um, mapokezi so kitu kidogo. I think hiyo ndo changamoto kubwa sana kwangu kwenye mziki. Kama usingekuwa mwanamuziki leo hii Nandi, ungekuwa mtu wa aina gani wewe? Mi napenda sana kuwa mfanya biashara hata kama niko mwanamziki still, bado nitafanya biashara. Nilikuwa nimeshasema kipindi cha naanza mziki kwamba, na, napenda sana biashara. Nakumbuka nilimwambia bosi wangu kipindi ambacho nimeingia Tanzania House of Talent kwamba naanza kukaunt kuanzia sasa hivi siko um, ambapo nitaona jina langu at least limekuwa kubwa, naweza nikashawishi watu kwenye swala lolote au nikawa Um, modo wa, wa watu nitaanza kufanya biashara, kwa sababu biashara iko kwenye damu yangu. Ni msanii Nandi na kutoka Tanzania, akizungumza na VOA Express katika studio zetu hapa za VOA Swahili mjini Washington DC. Basi mamo ndio hayo, na tukielekea kutamatisha, uh, VOA Express hivi leo ni kwamba Kampuni kubwa ya mawasiliano ya Safaricom nchini Kenya sasa hatimaye imempata mkurugenzi mkuu. Unakumbuka kwamba kuna kifo kilichokea Coli uh, mo hivi karibuni na kukawa kwamba kuna mwandamizi anayeongoza kampuni hiyo, lakini sasa kampuni hiyo imetangaza kumchagua Bwana Ndegwa, uh, Peter Ndegwa ambaye mm -hmm. aliwahi kufanya kazi kwa kampuni ya kutengeneza bia ya Kenya Breweries. Mm -hmm. na sasa yeye ndio atakuwa kiongozi wa kampuni hiyo ya Safaricom ambayo wanasema ndio kampuni inayoongoza kibiashara na pia katika kupata faida katika eneo la Afrika Mashariki na Kati. Inasema tan, tanza rasmi kuongoza kampuni hiyo April 2020 Aprili mosi hapo yeah, ndipo ataanza uh, kuongoza. Kwa hivyo sasa imejulikana, siri imetoka nje, mkurugenzi mm -hmm. mkuu wa kampuni ya Safaricom sasa ni Peter Ndegwa. Shukrani sana msikilizaji kwa kuwa nasi katika VOA Express ambayo ndio ina tamatisha muda wake kwa siku ya leo ya Alhamis mwaka huu ah, nimeenda mbali sana tarehe, <laughs> tarehe, tarehe ni 24 elfu mbili kumi na tisa <laughs> Manake ni furaha tele unapofanya Voe Express. Naitwa Mkamiti Kibayasi Harizon, kama kwa heri ya kuonana.