Kutoka studio 15, hii ni VOA Express barabara kabisa kutoka jikuu la Marekani. Msikilizaji, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington, tisa na nusu Afrika ya Kati, kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki. Msikilizaji, nikiwa nimekusha jaa tele ndani ya nyumba kama pishi la mchele langu, jina ni Sunday Shomari. Naona mwenzangu hapa anacheka na, na kufurahi kwelikweli. Hili pishi lako la mchele siku zote linajaa. <laughs> yeah. hmm? yeah, haliwezi kuwa limepungua. ah, ni kujaza yes. kujaza tu kujaza kila siku. Kenes Bwire jina la kwangu. Msikilizaji, karibu sana kwenye Express dakika 30, hivi tutakuwa tukikuarifu mengi tu kutoka kote duniani, tukikita ndani kabisa Afrika Mashariki. Na miongoni mwa yale ambayo utayasikia ni kwamba uh, wanajeshi nchini Uganda wameingia chuo kikuu cha Makerere kuwatawanya vijana ama wanafunzi wanaoandamana, wakati mahakama inatoa ilani kwamba waliokamatwa wote waachiliwe huru. Bila shaka bila shaka, taangalia vilevile hali inavyoendelea huko London. Raia wa London wanahoji wazo la kufanya uchaguzi mkuu wa Disemba eh, baada ya waziri mkuu kuzungumza Boris Johnson. Hali kadhalika usisahau msikilizaji, leo ni siku ya Ijumaa, ni siku ya furahi dei, mambo ya burudani Taangalia kule burudani ziko vipi, mambo yanakoendeaje pale afrika ya mashariki. Atakuwa akitoarifu zaidi kuhusiana na hilo, na huko huko nchini Kenya vile tunaarifiwa kwamba mm -hmm. wafanyakazi wa umma watakuwa sasa wakivaa nguo za serikali siku ya Ijumaa na siku kuu, itakuwa ni vazi ambayo limetengenezwa mahususan nchini, ndani ya nchi, lakini tu... Kazi, basi. Kile juma, una hilo vazi <laughs> itakuwa ni shughuli na inabidi tuelezwe vizuri na mandera yapi, kulikoni? mm. Maana eh, haya aya basi, tuanzie nchini Uganda, jiji kuu la Kampala, ambapo kumekuwa na mgomo siku karibu nne hivi sasa. Wiki nzima hii imekuwa na aste aste, mambo yamekuwa si mazuri sana, yaani anakwenda polepole, anakuja haraka tena, anakuja mkanganyiko, yaani ni mtu <laughs> <laughs> kavieleweki uh -huh. Haya, basi tuelekee huko Makerere Uganda, tunaye kwenye simu mwandishi uh, si mwandishi, huyu ni mwanafunzi katika chuo kikuu cha Makerere ambaye pia amejipata katika prokushani hii David Masele. David Masele, karibu kwenye Sauti ya Amerika. Asante sana ndugu mtangazaji. Hebu tuarifu, nini kinachoendelea humo ndani? Tunasikia kwamba kuna risasi zinalia, gesi ya kutoa machozi inalia, watu wanakamatwa, kulikoni? Ndio, ndio, ndio. Um, kwa sasa ni hali ya sintofahamu kwa wanafunzi, kwa walimu na kwa uongozi mzima, kwa sababu polisi wametapakaa chuo kizima. Kwa sababu ukiangalia siku ya leo asubuhi, waandishi wa habari pia wamekatazwa kuingia ndani ya chuo ili kujua nini kinachoendelea na nini ni hatima ya wanafunzi wa Makerere katika David, na, uh... uki... David, nini kinaleta haya yote? Mbona mnaandamana? Mbona mnapiga kelele? Mbona wanajeshi waingie ndani ya chuo? Nini kinaleta haya yote? Naam, tunaandamana kwa sababu ya ongezeko la uh, asilimia 15 ya, ya ada ya kila mwaka ambayo ilipitishwa mwaka ya elfu mbili na kumi na saba elfu mbili na kumi na nane elfu mbili na kumi na tisa sasa hiyo imekuwa ikiwasumbua ki, wengi kwa sababu ukiangalia wengi ni watu wanaotoka familia za hali ya chini, na ukiangalia kila naingia na inabidi iongeze 15% ya ada iliyokuwa muhula uliopita. Kwa hiyo hiyo itakuwa ni shida kubwa kwa wanafunzi wengi, kwa sababu ukiangalia mwaka mwaka ulioingia mwaka jana wa kozi fulani na walioingia mwaka huu hiyo kozi wanalipa ada tofauti. Kwa hiyo kila mwaka ndio inaongezeka 15% ambayo ni kubwa, inakuwa itaenda kwa waasili wanafunzi wengi. Je, uongozi wa chuo waliwaambia kwa nini wanaongeza hii ada, na mliai viongozi wenu? Wanafunzi waliozungumza na uongozi wa chuo mpaka sasa hivi hakuna taarifa rasmi iliyotolewa, ndio maana watu wanaandamana ili wapate nani, hitimisho na suluhisho hili jambo, kwa sababu bado tuko kwenye hali ya sintofahamu. Jumanne mlivamia kituo cha polisi cha Wandegea. Mbona tena mwende katika naam, kituo cha polisi kuvamia? Mahali mnajua kuna risasi na gesi ya kutoa machozi, hatari kwa usalama. watu walifanya hivyo kwa sababu ya kwa sababu tunaamini umoja ni nguvu. Kwa hiyo, polisi wenyewe kwanza walikuwa walikuwa wakitumia mabavu, na waliona labda wakifanya hivyo wanaweza waka-wakawasikiliza kwa hiyo waka, waka. lakini si mngeenda katika wizara ya elimu badala ya kwenda katika kituo cha polisi? sababu ya kwenda kituo cha polisi ilikuwa ni nini? Wizara ya elimu sidhani kama ingefanya ingefanya suluhisho kwa sababu tuliangalia ile mbinu ambayo, njia ambayo ni rahisi kwa wanafunzi na wanafunzi wengi wa makelele, kama ilivyoada, wengi hufanya njia ya maandamano ili kuweza kusikilizwa matatizo yao, kwa sababu tuna uongozi wa wanafunzi ambao tayari tulishaandika barua kadhaa bila kupatiwa majibu. Kwa hiyo watu wakaamua fanya hivyo mwisho uh waliokamatwa mmefika katika mahakama ya Buganda Road. Jaji katoa amri kwamba waliokamatwa wote waachiliwe kwa, wa kwa sababu hawajafikishwa mahakamani baada ya masaa 48. Na je, hilo agizo viongozi wa wanafunzi wanachukua msimamo gani litahitimishwa ama maafisa wamechukua hatua za kusita kufanya hivyo? Bado sisi kama wanafunzi hatujapata taarifa kamili kwa sababu kila kila kila mtu anaongea la kwake. Kwa hiyo kwa mpaka sasa hivi tunasubiri neno la mwisho kutoka kwa vice chancellor. Kwa hiyo bado wote tuko katika hali ya sintofahamu, nini kitakuwa hatima yetu ya wanafunzi. David Masele. David Masele, nakushukuru sana ndugu yangu, asante kwa kuchangia, asante kwa kutupa taarifa hiyo kutoka chuo kikuu cha Makerere. Sande ni kwamba wanafunzi hao eh, hii leo walikuwa viongozi wa wanafunzi walikuwa wanahutubia waandishi wa habari na wanafunzi wengine, lakini maafisa wa polisi na wanajeshi waliweza kufika pale. Wengine walitawanyika, lakini wala ambao hawana uwezo wa kuona, vipofu na walemavu, na na waliweza kukamatwa, na vilevile waandishi wa habari waliokuwa wanaandika, wanafuatilia habari hiyo, nao wamepata mijeledi yao Ilivyo ada, ah. Haya, tutaendelea kufuatilia habari hiyo, sio kweli, sio nzuri kwelikweli kweli. Basi moja kwa moja kutoka huko Uganda, msikilizaji a nchini Kenya tunaungana naye Kennedy Wandera katika jiji la Nairobi. Kennedy Wandera anaeleza hali ilivyo huko nchini, kuna agizo la serikali kuhusu mavazi. Wandera, hasa unasema siku za Ijumaa e, na siku za sikukuu, mavazi haya maalum kulikoni? Hebu tueleze, Kennedy Wandera. Nam Shomari, ni kauli ya serikali ya Kenya, serikali ya rais Kenyatta, kwamba Ijumaa na siku kuu za nchi, basi kuna mavazi rasmi yaliyotengenezwa na mafundwa humu ndani, yatavaliwa na wafanyakazi wote wa serikali. Serikali ya rais Kenyatta inaeleza kwamba hatua hii ni muhimu sana, kwa sababu itasaidia sana kuafikiwa kwa ajenda yake ya kuzalisha bidhaa nchini humo, na wananchi wake wanafaa kuiga mfano wa kuweza kutumia bidhaa hizo. Maanake iwapo watu wengine wataendelea ku wananchi wataendelea kutumia bidhaa zinazotoka nje ya nchi, basi hapata kuwapo na uwezo wa kuweza kuhimiza u... uh, umma kwamba kuna bidhaa zinazotengenezwa nchini Kenya ambazo zinafaa kutumiwa wana... uh, na wananchi. Sasa pengine agizo hili limepokelewaje? Kwa wale ambao pengine wataamua kukaidi, kuna lote ambao linazungumza juu yao. Kuna, kuna semi nyingi sana. Kuna wale wanaoeleza kwamba hatua wa hii si hatua nzuri, maanake inaonekana serikali inajaribu ku uh, kuisukumiza ku, kwa watu watu ambao wana starehe zao kila Ijumaa, wana starehe za kuvaa jinsi wanavyotaka, iweje kwamba serikali inawapangia kwamba lazima wavae nguo au nguo uh, ambazo zimetengenezwa katika nchi. Lakini wapo pia wanaoeleza kwamba ni hatua nzuri kwa sababu uh, wafanyakazi wa umma ni wafanyakazi wanaofanya chini ya serikali na serikali inaongozwa na Rais Kenyatta na hivyo basi, lazima wafanyakazi wote wa umma wa idi mfano wa Rais Kenyatta kusema kwamba viwanda vya humu nchini vitengeneze bidhaa ambazo zitatumiwa na wananchi wake. Maanake iwapo kiwanda kinatengeneza bidhaa na wananchi wake hawatumii bidhaa hizo, basi uh, huenda serikali inafanya mambo ambayo uh, kwa, kwa kiasi kikubwa inaonekana kwamba ni kupoteza mali zote Nam pengine basi labda kwa wale ambao wamepokea agizo hili vizuri, na serikali yenyewe mpaka sasa imetoa agizo hilo, kuna lolote ambalo wamezungumza kama pengine faini au chochote kwa wale ambao watakiuka agizo hilo? Serikalini hamna chochote kinachoonyesha kwamba wale wanaokiuka mfumo huu wataadhibiwa, lakini hii ni sheria ambayo inaendelezwa na taasisi ya, ya, ya uajiri hapa nchini Kenya na hivyo basi, mwajiri wapo anapokueleza kwamba unapokuja kazini umevalia nguo aina fulani, basi imeshatohakishwa kwamba umevaa nguo hiyo, kwa sababu ni maagizo anayokupa msimamizi katika idara unayoifanya. Kwa hivyo serikali inaeleza kwamba kila mtu nishati, hususan wafanyakazi wa umma nishati wahakikisha kwamba wamevaa mavazi ambayo yamenukuliwa. Na kwanza, serikali inaeleza kwamba zipo sheria za wafanyakazi, na sheria hizo mfanyakazi yeyote wa nchi aweze kuzifuata. Kwa hivyo wanaeleza kwamba lipo agizo la serikali linalofuatiliwa na sheria, ipo sheria inayowataka kufanya hivyo. Kwa hivyo basi, wanatakiwa kuhakisha kwamba wanavaa nguo hizo kwa sababu ndizo zinazohitajika katika urasmi wa kazi wanayozifanya viwanda vinavyotengeneza nguo hapa nchini, lakini haijafahamika iwapo serikali watu itatoa kandarasi kutafuta nguo hizo ili wafanyakazi wavae nguo. Lakini pia itaonekana, labda itaonekana kuwa sera mbovu iwapo watu wote watavaa nguo zinazofanana, lakini ya, serikali itataka tu watu wavae nguo ambazo wafanyakazi wa umma wavae nguo ambazo zimetengenezwa na viwanda vya kumi nchini na nguo ambazo Eh, nikushukuru sana, najua wenye viwanda nchini Kenya kwa upande wao watakuwa wanafurahia sana swala hilo e, cha kutengeneza nguo hatuwezi kujua, lakini wale wenye viwanda <laughs> binafsi vya nguo za nyumbani eh, watasema unajua nini, sio jambo baya. Kwenye habari za dunia na katika habari za dunia raia wa London wamehoji la juu wazo la kufanya uchaguzi mkuu wa Desemba siku moja baada ya waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson kutaka uchaguzi ufanyike ili kutanzua mzozo wa Brexit ambao wamedhoofisha siasa za Uingereza kwa takriban miaka mitatu. Mjumbe wa Umoja wa Ulaya huko Brussels atajadili kuhusu kuongezwa muda kwa mpango huo wa Uingereza kutaka kujiondoa katika Umoja wa Ulaya katika mkutano unaofanyika hii leo. Afisa mmoja kutoka umoja huo amesema ilipendekezwa ucheleweshaji wa takriban miezi mitatu, lakini uamuzi bado haujatolewa. Uchunguzi mpya wa maoni juu ya utendakazi wa rais Donald Trump unaonyesha kwamba asilimia 51 wa Marekani hawaridhishwi na utendakazi wake, huku asilimia wa 48 wakimuunga mkono. Uchunguzi huo uliofanya kupitia mtandao na shirika la habari la NBC unaonyesha kwamba wamarekani kwa upande mwingine wamegawika karibu sawa juu ya ikiwa rais Trump afunguliwa mashtaka au la, ambapo asilimia 48 wanapendelea afunguliwa mashtaka na asilimia 49 wanapinga. Polisi huko Iraq imetumia mabomu ya kutoa machozi na maguruneti kutawanya waandamanaji leo asubuhi waliokusanyika katika majengo ya serikali ili kupinga rushwa na hali ngumu ya maisha. Tukio hilo limeanzisha maandamano ya kupingwa serikali baada ya maandamano hayo na polisi kuwa watu mia hamsini wakati wakipambana na watu katika maandamano yalipozuka mwanzoni mwa mwezi huu. Takriban watu elfu moja wengine walikusanyika usiku kucha katika uwanja mkubwa wa Tahrir huko Bagdad, waliandamana hadi katikati ya mji ambao kuna majengo ya serikali na balozi za kigeni. Ghasia zimeripotiwa katika mji mkuu wa Bolivia wa La Paz baada ya Rais Evo Morales kujitangaza mshindi kwenye uchaguzi uliofanyika mwishoni mwa wiki, hata kabla ya kumalizika kwa hesabu ya kura. Polisi wa kukabiliana na ghasia walikuwa na kibarua kigumu kuzuia waandamanaji waliojaribu kuvamia jengo ambako maafisa wa tume ya uchaguzi walikuwa wanaendelea na shughuli zao baada ya kumtangaza kiongozi huyo kuwa mshindi. Matokeo ya awali yalionyesha Morales akiwa na kura chache ambazo zingepelekea uchaguzi wa marudio baina yake na mpinzani wake mwenye msimamo wa kati na ambaye aliwahi kuwa rais Carlos Mesa kabidhi moyo wangu moyo wangu mama uzitunzie, eh, malkia wapenzi langu fari yangu manyakwa sikunyakue, eh, wanijua mwenyewe utundukitandani nilewe mpaka chumbani sitaki uchelewe ili tuniwe nawe <laughs> mm -hmm. <laughs> Na no, mambo hayo mazito kwelikweli. Msikilizaji, kama ndio kwanza unafungulia redio yako au unaungana nasi, kipindi ni VOA Express ukitangaza moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji pia unaweza kutupata katika Facebook, ingia pia kwa mtandao wetu www.voaswahili.com. Vitu vizuri kabisa etu, etu nini tukanifanya zuzu. mm -hmm. Nikoroge ah. mm. Mambo mazito kwelikweli haya mm wanaweza kapanga maneno ni mishairi, mistari inapangika, ubeti unapangwa kwa mwingine, ujumbe unakuwa ndio, wanakwambia inateremka, wanateremsha vitu. Sasa katika maisha kuna no. maswala ambayo mambo mengi hufanyika tu, mengine yanafanyika, yanabidi uyangazie, unasema haya, jameni, binadamu kayatenda ama katendeka yenyewe. Na hayo ndio huwa tunaweka katika ile sehemu ambayo tunaitwa jicho letu. Lucy Patrick leo anasema kuna watu wanachepuka, chepuka tu Kuchepuka vipi bwile? Kuchepuka maana yake nini? Wengine ndo wanasikia ino, wanashangaa ni nini. Ngoja kaeleze mwenyewe. Ah, yeah. mm. Haya, na nah, tutasema baadaye. Karibu katika jicho letu langu. Jina ni Lucy Patrick, na hapa leo niko na mwanasaikolojia tunazungumzia kwamba, je, ni sawa kwa mke kuchati na mchepuko pindi anapogundua kwamba mume wake ana mpango kando. Karibu. naitwa Betuna Everest Mwamboneke ni mtaalamu wa saikolojia kutoka hospitali ya kanda rufaa Mbea, pia ni mkufunzi wa kimataifa wa masuala ya vilevi na madawa ya kulevya. Unajua, kwa mitazamo tofauti tofauti kila mtu anaweza kutoka na jibu lake, lakini mimi mtaalamu wa saikolojia naweza kusema kwamba sio sahihi, kwa sababu naamini kwamba upendo ni baina ya watu wawili. Tunasema kwamba mtu, mkisema mnapendana, ni yeye watu wawili, na mtu ukiwa mnampenda au mkiwa mnapendana, tunasema kila mtu atammiliki mwenzie. Yani tunasema kitu kikipenda kinakuwa chako na unakimiliki, na kama unakimiliki ni ngumu sana kutoka na kutokuwa chako. Kwa sasa kama mtu amekuwa ni mme wako au ni mpenzi wako na ameshachepuka, mimi binafsi naweza kusema kwamba kuna sababu tofauti tofauti, lakini tunaweza kusema kwamba huyo tayari amekuwa sio wako, na kama ni wako basi bado hujamiliki. Nasema sasa hivi kwamba jukumu la ulinzi wa kwako wewe katika mahusiano, aidha ni mwanamke au mwanaume, yani kwamba mmependana, jukumu la ulinzi wa mwanaume ni mwanamke aliompenda na jukumu la ulinzi wa mwanamke ni mwanaume aliompenda. Sasa kama huyu mwenye jukumu la kulinda penzi la mke wake ameamua kutoka, inamaanisha wewe mwanamke, hata ufanye vipi, huwezi kuzuia kwa sababu ameamua ni yeye. Japokuwa katika jamii kuna kuna sababu nyingi, kuna watu wengine wanaweza kusema labda amemteka kimazingara, naongelea uchawi, wengine wakaongelea vitu vingi tu sababu tofauti tofauti, lakini mimi naweza kusema kwamba wewe mwanamke kitendo cha kusema kuchati sasa au kuwasiliana na huyu mchepuko au mpango wa kando wa mme wako, mnaanza kudiskasi sijui habari za mme wako na vitu vingine. Mimi binafsi naona sio sahihi. Kwa sababu gani? Kwanza, itakuletea maumivu endapo pia pale utagundua kwamba huyu mchepuko kwa wako, kwamba naye mwenyewe anamchukulia yule mume wangu kama unavyomchukulia wewe, na yeye hataki kumuacha, akakwambia na mipango yao na vitu vingine vingi. Kwa hiyo utajikuta anakuongezea maumivu zaidi. Ni bora ukabaki na maumivu ya mtu mmoja, kwamba mume wangu amenisaliti, wa kwa hiyo sasa, na hatuwezi tukaona kwamba labda wanao chati na wao wa wa michepuko wa waume zao kwamba wanakosea, hapana. Wanakuwa kwenye maumivu ambayo wanatafuta kila njia ya kufanya wajisikie sawa, wanatafuta kila njia ya kuweza kuwarudisha wao wenza wao. Sasa unakuta wamepambana, wameshindwa, mwisho wa siku anatamani kuwasiliana na huyu mtu, anahisi labda atamshawishi au labda atamtisha. Lakini binafsi mimi, kwa mawazo yangu, sio sahihi kuchat na mchepuko wa mme wako. Hapa ndipo tunatia nanga kwa siku ya e, leo, mpaka wakati mwingine. Langu jina ni Lucy Patrick, VOA Express. Eh, mambo hayo uambo. Eh, mm, umesikia mm. Mchepuko usichati, si vizuri kuchati na mchepuko mm wa mume wako yaani... Sasa kwanza, huu mchepuko wenyewe ndio watu wanajiuliza inakuaje mpaka unakuwepo na mm. Yaani, kuna ile wanasema hivyo katika Kiingereza, kwani hmm. upo katika mahusiano na mtu lakini um, ila ambayo mlikuwa um mnazoeana eh, hmm. nyumbani, ghafla tu jamaa akija nyumbani, kaenda kuoga, narudi, yani vitu vya nyumbani kama havimuhusu hmm. yani hakuna joto lile ambayo kuwa limezoeana yani unapungua au ni kama ladha ya mapenzi ilikuwa imepungua ndani ya nyumba Aha. Stakuyaita mapenzi, kuna nyumba zingine amna mapenzi hata kutoka mwanzo. mm -hmm. Ndio maana unasikia wasanii wanaoana siku tatu wameachana unasikia. mm -hmm. Sasa ndio hapo Lucy Patrick ikasema, inafika wakati mmoja wao anaanza kutafuta mtu wa kuzungumza naye pembezoni, akifikiri kwamba anayemtafuta atammalizia matatizo yake, kumbe anakokwenda nao vile vile atakutana na ngoma, mambo inakuwa ni magumu kuliku... alafu nafikiri kurudi ulikotoka kukulie kwa ukuta. <laughs> Haya basi, Bwire, kama tunavyosema hey. Siku zote bila ya muziki Express hadi sukuma gurudumu la express hapa tupana a a kibao cha muziki yes, kutoka kwa muziki hmm. Muziki, machachari Jovial Jovial anakuambia gubu katika gubu hili ana kuchepukana zungumzia aa kuchepukana mapenzi na kutumiwa kama toy kwamba usimtumie yeye, wewe tu mpenzi, lakini msitumiane. Sawa kabisa, mambo hayo mazuri kabisa ya kibao machochari kweli, kweli. Jovial huyo anakwambia kutoka maeneo ya u... Mombasa unaambiwa, ukishamchoka basi ondana ondanana, akishakuchoka amekuchoka. Anafahamu sana, Liberty Collins Adede Adede, adede? Mm. Vipi, tuambie, kashamchoka yeah? mtu mtu. Ah, choka mimi namchukua mwaka jana tu bado. Eh, Shomari bado nangojea. <laughs> Eh, unangojea eh? Nipambie huyu Jovi. Vipi? Unajua kama mzee mzima, uje ubariki ndoa yangu na mke wangu basi. <laughs> Umesikia una deni la kufanya. Deni gani? Adeni <laughs> Eh, si anakuambia yawani ka live live tu kwamba. <laughs> Eh. Adede, rudia kasikie vizuri. Nasema hivi Shomari, <laughs> lazima eh, kama zile baraka za mzee, haja aseme haya. Basi, haya, nimebariki nyumba yako, na jina la Shomari la pili ni Simba. Sasa ebu tuambie huyu Jovial, sijui Jovyo, ni jina la Kifaransa la pili. Tuambie kuhusu Andie. Amechemsha ni... haya ya kuchokana, kuchokana haya na, ni, ni mwanadada msanii kutoka hapa Mombasa, ameanza katika kipindi cha kama miaka mitatu hivi iliyopita akianza na vibao e, polepole tu na sasa anaendelea kutamba na kuweza kufua katika ma, maji makuu. Sasa ameachia kibao hiki hapo jana na kinatesa sana, nikiangalia kwenye YouTube mm, kinafuatiliwa sana sana sana. Uh, hapo awali alikuwa amemshirikisha msanii mwingine wa, wa, wa Mombasa Otile Brown ambao alikuwa tayari wameweza kusaini katika label yake recording label yake, lakini hawakukaa kwa muda mrefu. Baada ya miezi kama miwili hivi, wakawachana na vile alivyoondoka, basi huyu naye ametokea katika upande wa pili na kibao hichi kipya eh, gubu, ambayo lakina, kina, kinachapa hewani sio mchezo, ni kibao safi kweli kweli katika, katika ufanisi mm -hmm. wake. Je, hii mojawapo ya zile rekodi ambazo ukimfuatilia unaona zimegonga, ama kuna zile ambazo amewaitikisa katika mawimbi ya usanii? Kuna kibao ambacho kilimtoa kili, kibao kilichomtoa kabisa eh. Lakini sasa hiki, unajua baada ya saa ame, ameanza kushikwa na wasanii ama zile production houses ama eh, wale, wale wa maprodusa ambao wako juu zaidi mm, wakiwa wamemshika mkono so, ukiangalia uh, quality ya video ukiangalia mziki wenyewe unakuwa ni wa juu sana ikilinganishwa na vile vibao vilivyomtoa, akaanza kutambulika Kenya nzima, kilicho vibao kama vilivyomfanya mpaka Utile Brown akataka kufanya farm, kufanya kazi pamoja na yeye sasa. Eh, hiki ni mojawapo tia vile amevitoa hivi majuzi vinavyotamba na yaani vinamletea sifa sana katika tasnia eh, ya mziki Kenya. Sawa, sawa, sawa, tuambie mengine ya upwani ya, weekend eh, e, e, e, e, tuambie mambo yanakwendaje e, huko eh, weekend. Mvua inanyesha sasa hivi uh, hali si nzuri sana ya kujivinjari, lakini jijini Nairobi licha kuna baribaridi na mvua, msanii wa Tanzania Harmonize siku hizi na, nasikia anabadilisha jina na kujiita eh, Konde Boy anakuwa anapiga <laughs> tripa, amefika leo asubuhi jijini Nairobi mm. ana ako katika ziara ya ku, ku, ku ya debe label yake mpya eh, label ya ya ya Konde Music World eh, pamoja na kibao kipya ambacho anatoa kwenye albam hiyo, ama imetolewa chini ya label hiyo uno track eh, hiyo ambayo inatamba ina sana, pamoja na track nyingine aliyomshirikisha msanii wa wa Uganda eh, eh, Kenzo eh, eh, eh, sasa, i, kibao anasema ni, ni baada ya mvutano mvutano amekuwa nao chini ya Wasafi sasa amekuja kupigia debe recording label mpya yake na kazi mpya ambazo anazifanya kivyake. Kumbuka hapo jana amesema kwamba ameweza kufunguka roho na kusema kwamba alilazimika kulipa Wasafi group aliwalipa uh, ama WCB vile wanavyosema wenyewe dola e, laki, e, laki mbili na ishirini kama mojawapo tu ya kujiondoa chini ya label hiyo, lakini anasema anahitajika kulipia jina hilo la Harmonize vile alivoko kitumia alipie video zile wa, wa WCB imemtolea pamoja na nyimbo zote, ili kwamba awa ah, amejiondoa eh, kabisa kabisa. Sasa imewacha hmm. na maswali kwamba kwani Harmonize alikuwa ametia mkataba wa aina gani ambao unamfanya afoke mapeni mengi hivi mm, kuweza kujiondoa kwa WCB? Mtandao unazungumza sana Mta, kuhusiana na swala hili la msanii eh, Harmonize ama ukipenda Konde Boy vile anavyofahamika. Mtajiuliza maswali mengi sana na uno, yani uno, naambiwa <laughs> hapa ni kiitaliano inamaanisha fast. Sasa mambo yake ni uno, uno, uno kitu chake yeah, Uno uno, kila kinachokuja uno uno, muulize maswali, yeye anaenda fast fast fast. Naam ni eh, si jambo ambalo linazua mjadala mkubwa sana, akiuliza inakuwaje, amunawiz atalipa mpaka atafilisika kwa sababu ya kulipa, kujiondoa kwa kwa WCB, kama alivyofanya Rich Mavoko. Rich Mavoko sasa amejiondoa, mpaka hata hilo jina la Rich Mavoko haliwezi kulitumia, eh, jina lingine lakiumavoko amaoko taae Nashukuru sana ushukuru sana Collins sana. Libetanede yeah. Unajua una tunaingia wikendi uh -huh. Na weekend inaanza leo, Southampton wanamkaribisha Leicester City saa 4 usiku wa Afrika Mashariki. Man City na Aston Villa kesho, Watford, Bournemouth, Brighton na Everton, West Ham, Sheffield. Ah, Sheffield. Ah, walitutesa. Wewe wewe nani? Sema sasa. Wafo lakini wewe, ngoma, ngoma, oh, yeah. <laughs> ngoma kubwa ni Liverpool na Tottenham. Kutakuwa na shughuli nzito. Bila shaka msikilizaji View Express na Tia nanga, langu jina Sunday sandey Shomari wah.