Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa, ya saa nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku, saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, na 93.7 FM kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na mziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia, na msomaji wako alf kwa jioni ya hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Maafisa wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wamethibitisha kifo cha mtangazaji wa redio mmoja katika jimbo la Ituri katika mji wa Lwemba aliyehusika na vita dhidi ya Ebola, Jenerali Robert Yava ameliambia shirika la bara la AFP kutoka mji wa Mambasa, jimbo la Ituri, hii leo kwamba washambuliaji wasiojulikana walimshambulia Papi Mumbere Mahamba nyumbani kwake huko Luemba na kumjeruhi mke wake pamoja na kuchoma nyumba yake wafanyakazi wenzake katika kituo cha redio cha Lwemba wameliambia shirika hilo hilo la AFP kwamba mwandishi mwenzao alipigwa kisu hadi kuuawa na watu wasiojulikana. Katika tukio jingine, mratibu wa kitaifa wa vita dhidi ya ebola Profesa Steve Ahuka amethibitisha kwa upande wake kwamba mfanyakazi mmoja wa Kongo aliyehusika katika kampeni ya kupambana na ebola ameuliwa pia huko Lwemba. Msemaji wa mahakama mmoja ya mjini Pretoria, Afrika kusini ya Kusini, ametangaza hilo kwamba rais wa zamani anayekabiliwa na, na mashtaka ya rushwa Jacob Zuma amekata rufaa dhidi ya uamuzi wa mahakama inayosikiliza kesi yake hiyo ya rushwa. Ombi hilo kwa mara nyingine tena linachelewesha kesi inayosubiriwa kwa hamu kwa muda mrefu dhidi ya rais huyo wa zamani. Zuma anatuhumiwa kuchukua mirungura wakati wa mkataba wa silaha miaka 1990 na makampuni matano ya Ulaya, ikiwemo kampuni ya Ufaransa ya Thales. Ikiwa kesi hiyo itaendelea kusikilizwa itakuwa ni mara ya kwanza kwa Zuma kufikishwa mahakamani kusikiliza mashtaka ya rushwa dhidi yake. Unaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti America, Washington DC. Maelfu na maelfu ya Lebanon walikusanyika hii leo mbele ya ikulu ya mjini Beirut kuonesha uungaji mkono kwao na Rais Michel Ayun. Uungaji mkono huo wa rais Ayun unakinzana kabisa na maandamano yanayofanyika kote nchini yaliyoanza mwezi uliopita katika taifa hilo dogo la Mashariki ya Kati kutaka mageuzi kamili ya mfumo wa kisiasa wa Lebanon unaofuata misingi ya kidini. Waandamanaji wamewalaumu pia wanasiasa kwa ulaji rushwa uliokithiri nchini humo na huduma dhaifu za umma. Maandamano ya upinzani yanafanyika pia hii leo katikati ya mji wa Beirut kuendelea na malalamiko dhidi ya mfumo wa kisiasa na mabadiliko ya serikali. Wiki iliyopita, waziri mkuu Hariri alijiuzulu kutokana na shinikizo la wananchi. Maandamano ya kuipinga serikali ya Iraki yamefunga njia zote muhimu za mji mkuu wa Baghdad hii leo. Shule na ofisi za serikali zilifungwa katika mji huo wa mji na miji mingine ya Iraq hii leo, mwanzo wa wiki ya kazi katika taifa hilo lenye Waislamu wengi, wakati waandamanaji wakishuka mitaani kudai mageuzi ya mfumo wa kisiasa wa nchi yao. Maandamano yaliyofanyika jana huko Baghdad yalikuwa yanakaidi amri ya serikali kuyazuia kufanyika siku ya Ijumaa. Maelfu na maelfu ya Wairaki walikusanyika kwenye uwanja wa Tahrir katika maandamano yaliyokuwa makubwa zaidi tangu kuanza malalamiko dhidi ya serikali mwezi mmoja uliopita. Maandamano yalianza mwezi mmoja uliopita, yameongezeka na kuwa makubwa mnamo siku za hivi karibuni, ambapo waandamanaji wanakaidi amri ya vikosi vya usalama ambavyo vinalaumiwa kwa kuoa watu kadhaa wakati wa maandamano hayo. Maafisa wa usalama na wa afya wanasema takriban watu 225 wameuliwa mnamo mwezi huu wa ghasia na maandamano na serikali ya Thailand imetangaza hii leo kwamba mataifa ya kusini mashariki mwa Asia yataidhinisha na kuimarisha kutia saini mkataba wa biashara huru hapo Februari elfu mbili na ishirini, mkataba utakaounda jumuiya kubwa kabisa ya biashara duniani. Uamuzi huo umefikiwa wakati wa mkutano wa viongozi wa ASEAN wanaokutana kwa mkutano wa siku tatu mjini Bangkok, ambao unaunga mkono wazo la China la kuunda jumuiya hiyo kupinga maombi mapya ya India. Mkutano ulipoanza kulikuwa na matumaini kwamba mkataba huu wa mataifa 16 ya ushirikiano wa kikanda wa kiuchumi utafikiwa mwishoni mwa mwaka huu. Viongozi hao wa mataifa kumi ya ASEAN wataungana tena hapo kesho katika mkutano na viongozi wa nchi za Asia Mashariki hapo kesho, ambapo China na Marekani zitahudhuria. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti Amerika, Washington. Hujambo, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, mahala popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninakukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki, kipindi kinachokujia kutoka studio namba 15 ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC. Basi moja kwa moja anayetufungulia kipindi cha salamu siku ya leo si mwingine, anaitwa Lugedeja Masanja Ndizu, yeye anapatikana katika barua pepe ya Lugedeja 7574 tatu, tatu, tano at gmail.com anasema salamu zake yeye ziende kwa Maganga Ndizu, Francis Ngunda, Basila binti Kimario, mama Esther wa Isaka, Doto Mahona, Sali Bunzali, Sali Magembise, King Majuto, Side Musa, Frenki Musa, Hussein Nasoro. Ujumbe anasema nawatakieni nyote salamu kutoka hapa nilipo lakini hajasema anapatikana mahala gani. kutoka kwa salamu za Lugedeja Masanja Ndizu, ninakamata salamu zako wewe, Simforoza Makei, unasema unapatikana Dar es Salamu Tanzania. Salamu zako ziende kwa mdogo wako Glori Makei akiwa Dar es Salamu. Salamu unasema ziende kwa dada yako namwita mama mchungaji akiwa Dar es Salamu. Umemsalimia dada yako Biliuda akiwa Manzese au mama Airini huko huko Dar es Salamu. Salamu nayesema ziende kwa kaka yako Mtoro akiwa Dar es Salamu, kaka yako Haruna kaka akiwa Dodoma Tanzania, Bakari Seif wakiwa Dar es Salaam, Farahani akiwa Morogoro pamoja na wadogo zako Sheila, Mariam, Titi, Sharifa, Neema, wote wakiwa Tanzania. Ujumbe unasema salamu ni nusu ya kuonana. Majaliwa Kasato, unapatikana Kinondoni, Tanzania salamu zako anasema ziende kwa mama yako mzazi Bi Mwayaona akiwa Kinondoni, Tanzania. Salamu ziende kwa dada zako Zohura, Kabuto, Zauyeye, Mariam, Halima, Vegetarian, wote hao wakiwa Dar es Salaam, Tanzania. Salamu ziende kwa kaka zako Ahmed, Abdallah, Saidi na marafiki zako wote wa Kinondoni, Mkwajuni, wapokee salamu. Baada ya kusoma salamu hizi za Majaliwa, hivi sasa na kuita wewe Amos Msanga ukiwa Ludewa nchini Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Edward Kabamba akiwa Morogoro. Salamu ziende kwa Frank Mwana Atanas popote pale alipo, Miraji Mwana Kibinda akiwa safarini kuelekea Tanga. Salamu ziende kwa Godwin Asewe, Exaudi Makiao, Bosmel Malisiku wa DRC, Elisha Mazoya, Jisline Kasonia wa DRC, Abraham Kirwa na wasikilizaji wote wa Sauti Amerika katika kipindi cha Salamu na Muziki wapokee salamu. Hivi sasa anasoma salamu zako wewe Philips Nzininzia, Hujasema unapatikana wapi. Salamu zako unasema ziende kwa Jackson Msioka akiwa Mombasa, Kenya. Salamu ziende kwa mwalimu Okelo Kabale wa Uganda. Salamu ziende kwa Joel Gusa wa Msowero, Morogoro. Salamu ziende kwa pasta Asenga wa Arusha, Tanzania. Umemsalimia Datius Pancras popote pale alipo, David Burasa pamoja na Kawozo Robert, wapokee salamu. Aliyowasalimia ni Philips Nsinizia, yeye hajasema yupo wapi. Bila shaka nyote mliosalimiwa wamepata salamu hizi. Basi salamu zenu zinasindikizwa na kibao kizuri kabisa kutoka kwa Mboso anakwambia, tamu Kasuku mwenye sauti nyororo mususu ya sorondombo na bando letu la buku twabeluzi baka tumoro mambo iko huku benzi twalila kwa soro. Mm, anipelekesha sobe sobe, kama fuso la panda mlima na nilivyofundi kuchelewesha kobekobe simpidusko nzimanzima Tufanye waziwazi, watuone picha, weka dp na makopakopa, kacheni baby walokosa kazi wanongone, wapandishe vipi, wapumue kwa oksijeni, waamvie vimberumberu, siyo penzi la mashaka Ushasoma dua kusitirika kwa wenye macho ya paka, waambie mimi veberu sijogola pasaka. Wanajisumbua kukunja ndita, watazeeka haraka stili. Waya ananisugua anagambaya mbaya lazizi Show, bof, bof. tena fundi mwaya kazi anaijua Hello. zaji iwapo unafungua redio yako hivi sasa, unasikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa mjini Washington DC, nikiendelea kupeperusha salamu zako, ambapo wewe msikilizaji umetuandikia kupitia barua yetu pepe hapa ya VOA Swahili. Ninakamata sasa salamu zako. Wewe Karangaza Selemani, unapatikana Tabora, Tanzania. Salamu zako nasema ziende kwa Mariamu Mnyangara akiwa Mwanza, Tanzania. Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, salamu ziende kwa Eliaika, Lightness, Fadhili, wote hawa wanapatikana Mwanza, Tanzania. Umemsalimia pia mdogo wako Tatu Kapambwe akiwa Nyakato, Tanzania. Umemsalimia mama mdogo, mama Kisiu akiwa Tabora, salamu unasema ziende kwa mjomba wako Hassan akiwa Tabora. Salamu ziende kwa mjomba wako Adam akiwa Tabora. Umemsalimia pia dada yako mama popote pale alipo, alipo. Umemsalimia mjomba wako Jabiri akiwa Mwanza, pia unasema salamu ziende kwa Adam. Ujumbe unasema, jamani tusalimiane kupitia Sauti ya Amerika. Dedani Yota Mzilikana, salamu zako anasema ziende kwa Simon Marwa Mseti, salamu ziende kwa Nyanda Mayala, salamu ziende kwa Tupo Chiduo, salamu ziende kwa Abu Ali, salamu ziende kwa Salehe Amani akiwa Dar es Salaam na Selemani Fredi Upendo, popote pale alipo, apokee salamu siku ya leo. Na kamata kadi yako wewe, Priscos Anaeli Sambaya, unasema napatikana Ludewa, salamu zako nasema ziende kwa Job Onserio, Adam Selemani, Mama Kisiu, Pasco Anthony, Tumaini Nyakato, Kaliwa, mjomba Sungure Kaduri, Asiepo Manji, Sozi Neema na Nsanzi Gwako Kindindi popote pale walipo wapokee salamu kupitia hapa Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Chalo Gimbui Wao, unapatikana Shinyanga, Tanzania, hivi sasa nasoma salamu zako, nasema ziende kwa Bonifasi Kimo, Dorin Hassan. Salamu ziende kwa Wilfred Nyaga. Salamu nasema ziende kwa Petrus Kamugisha akiwa Bukoba. Salamu ziende kwa Ndosi Chalo akiwa Bukoba. Salamu ziende kwa Mgombelwa akiwa safarini kuelekea Chato. Vilevile wanasema vile salamu zako ziende kwa igwegwe Sanche, yeye anapatikana Kahama. Kasisi Francis, yeye anapatikana Tanzania, lakini ujasema ni mkoa gani. Vile vile wamemsalimia waweru wa Waweru akiwa Kenya. Shukuru wa mama apokee salamu popote pale alipo, pamoja na Shukuru Liston akiwa Kenya, pia apokee salamu. Michael Motatiro wa Serengeti, salamu zako unasema ziende kwa Bona Saula wa Chato. Isaac Samari, Khatib Zalo, Abel Arimba, Emmanuel Joseph, Ruta Sigwa, Elis. Salamu ziende kwa Bahati Madaki, Princess Kamanga Proje Rutashobia akiwa Bukoba. Salamu ziende kwa Michael Motatiro, pia umemsalimia. Salamu ziende kwa Silas Ntonja, popote pale alipo apokee salamu. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Michael Motatiro wa Serengeti, Tanzania. Hivi sasa basi nakamata kadi akadi yako wewe, unajiita ni Nazareti mwa Mwakipembe. Wewe unasema unapatikana Tukuyu, Mbeya. Salamu zako unasema ziende kwa Jaffa Idi Lusajo Mwamloka, Mwandu John Rutahi wa Busisi, Reina Shani, Kashinje mjomba wa watu, Joshua Rubenge, Meshak Momala, William Kitengai, Nail Siobela, Selemani Mgode, Nyanda Mayala, Noa Kapindo, Magembise Nota Bene Mwakamala na Jafari Kopo Mpokee salamu jumbe. Anasema tuzidi kukumbukana na Sauti ya Amerika. ni salamu hizi mmetumiwa na Nazareti mwa Kipembe. Baada ya kusoma salamu hizi, sasa naona mziki unakaribia, lakini kabla ya kukupatia burudani ya muziki, ni vyema nikasoma salamu nyingine hapa. Anaitwa Tx Kunambi, mwanasheria wa mabingwa salamu. Anatokea Morogoro, Tanzania. Anasema ni eneo la Afrika Mashariki. Salamu zake moja kwa moja anasema ziende kwanza kabisa kwa Omari Momboka akiwa Morogoro, Tanzania. Salamu ziende kwa Sha Simbayana akiwa Morogoro, Tanzania. Vilevile amemsalimia vile Exaudi Makiao wa Arusha, Miraji Mwanakibinda wa Morogoro. Salamu ziende kwa Zakaria Ndemfoo wa Arusha, Tanzania. Baada ya kusoma salamu hizi za TX Kunambi, mwanasheria wa wa mabingwa wa salamu, sasa naona basi burudani ya muziki tayari kabisa kupeperusha kipindi hiki cha salamu na muziki. Ni Sauti Soul kutoka Kenya, hawa wanakuambia sura yako nimekuchagua sol wakiondoka na kibao chao cha sura yako haya yote unayapata katika kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Na kamata kadi yako, we masanja kanone wa igate Geita, Tanzania. Salamu zako nasema ziende kwa Edward Elias, salamu ziende kwa Antidius baba Mlokozi ana kreti wa Kagera, Bukoba. Mwendi chuma matimbo mwachula apokee salamu hakika mimga, vile vile Shinje mjomba wa watu. Salamu ziende pia kwa Richard Paulo, yeye anatokea Igunga. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Masanja Kanoni. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa ni Alhaji Hamisi Litambwe, hujasema unapatikana wapi. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa Solomon Njiku akiwa Nzega mjini salamu pia ziende kwa Stephen Kigina. Salamu ziende kwa Juma Silvester Max, umemsalimia Mapigano Jacobo, vilevile umemsalimia Michael Myombe, yeye anapatikana Morogoro, Tanzania. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Suleimani Buta wa Ijinga, Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Frank mwana wa Atanas. Salamu ziende kwa Clifford Hezron Mwana Nyanda. Salamu ziende kwa Wilson Peter, umemsalimia Godwin Asewe. Ujumbe nasema Jamani, radio free tunawasikia kupitia VOA na VOA tunaipenda sana kutumia salamu, kwani tunajuana hivi sasa. Basi nakamata kadi yako, unajiita deus masunga. Salamu zako deus masunga wewe unasema ziende kwa hawa wafuatao, moja kabisa ziende kwa mchana ji mchana na Raymond Masawi popote pale walipo. Salamu unasema ziende kwa Thomas Makanyaga, Mage Mbise na Fikiri Dario wapokee salamu. Salamu unasema ziende kwa Bebi Masanja, Deus na Tausi Deus wakiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa Gorigota Magabe Rutahiwa Busisi. Salamu zako unasema ziende kwa Bi Mkamba kanisa Ndula. Salamu unasema ziende kwa b asha shaban Ali. Salamu unasema pia nizitume ziende kwa James tano mapema Ndula. Pia umemsalimia mtoto Masunga Deus, popote pale alipo apokee salamu na kamata kadi yako hivi sasa. Wewe unasema unaitwa Jangala Bugumba, ujasema unatokea wapi, lakini umesema unataka salamu zimfikie mama Ester wa Isaka. Salamu ziende kwa mtu pesa Mwanambuke. Salamu ziende kwa Basila Kimario Maganga Ndizu apokee salamu na mwisho kabisa, unasema salamu ziende kwa watangazaji wote wa Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wenzangu nasema shukrani sana, msikilizaji wetu, na endelea kusikiliza kipindi cha Salamu na Muziki, na vilevile vile endelea kupeperusha na kutuma salamu zako ambazo zinasomwa kila siku ya Jumapili. Nambasi, tukiwa tunakamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki hivi sasa, nakamata kadi yako wewe tatu, sijaona. Unapatikana katika maeneo ya Midizini, lakini hujasema Midizini inapatikana wapi. Ni Tanzania? Unasema salamu zako ziende kwa Biasha, salamu ziende kwa Australia, salamu ziende kwa Aikariri, salamu ziende kwa Riwere, salamu ziende kwa babu yako Ntulilu. Salamu pia umemsalimia huyu kipenzi cha moyo wako, kama ulivyomwandika. Unasema si mwingine, anaitwa Mama Mugondorolese nyote nyinyi mnatakiwa salamu kutoka hapa Sauti ya Amerika na ndugu yenu, na ndiyovyo hivi ninavyokamilisha kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Ulikuwa nami na Mkamiti Kibayasi ni kijana mwana fa wa Tanzania nipo, nipo. shukran, kwa na kibao chake nipo nipo shukran kwa kunisikiliza, ninakutakia nani njema katikadonipo sana. Nipo, nipo, kwanza wa kwanza japo yeah, kwa mimi mama natokea Tanga, mapenzi alipozaliwa sijivishi fundi nikajifanya najua. Mimi na kili timamu naona tu mnavyoarukia. Ukiniona na demo mzuri haimaanishi ndo nitamua. Napata wakati ngumu washikaji, napolea kwa uchungu kwanami na maumivu yangu, nasema tuna moyo wangu. Watu wanalalamika wanavyoumizwa na, na, na ndoa zao, wengine wanafichwa na kufa na maumivu yao. Sioi leo sioi kesho kutwa wala mtondogoo, sio mchana sioi jioni, usiku, wala siwezi kubali kuibiwa ngoja nzekezeke kwanza pengine nitakuja lewa eti nizibe masikio wengine nifumbe macho nisione wakati naibiwa hamwezi kuwa hamja lewa mi nikiona mtu anaibiwa naona kama naibiwa mimi so miaka kadhaa ijayo ndo mniulize na walini sana amenawini, bado nipo nipo kwanza. Okay. Naam, asante sana Mkamidi, kwa kipindi murwa kabisa ya salamu na muziki. Wapenda wasikilizaji, msikose kwa nasi Jumapili ijayo. Kabla ya kuondoka hapa, basi mimi Abdu Shakur Abud nasema nasoma muktasar wa habari. Maafisa wa jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wamethibitisha kifo cha mtangazaji wa redio mmoja katika jimbo la Ituri mji wa Lewemba ambaye ameuliwa akiwa amehusika katika vita dhidi ya Ebola. Wakati huo huo mratibu wa kupambana na Ebola huko Kongo amethibitisha kifo cha mfanyakazi wa kampeni hiyo. Vilevile vile, katika mji huo, msemaji wa mahakama moja ya mjini Pretoria, Afrika Kusini ametangaza ileo kwamba rais wa zamani anayekabiliwa na mashtaka ya rushwa Jacob Zuma amekata rufaa dhidi wa wa ya uamuzi wa mahakama inayosikiliza kesi yake ya rushwa. Ombi hilo kwa mara nyingine tena linachelewesha kesi inayosubiriwa kwa hamu kwa muda mrefu dhidi ya rais wa zamani Zuma. Maelfu na maelfu ya Walebanon walikusanyika hii leo mbele ya ikulu ya mji wa Beirut kuonyesha uungaji mkono wao na rais Michel Aoun, wakikinzana na wa maandamano yaliyofanyika katika katika katikati ya mji wa Beirut ku pinga utawala uliopo na kutaka mabadiliko kabisa na kupinga ulaji rushwa. Na maandamano ya kupinga serikali ya Iraq yamefunga njia zote muhimu za mji mkuu wa Baghdad hii leo. Shule na ofisi za serikali zimefungwa katika mji huo na miji mingine, hii leo mwanzo wa wiki, katika kutaka mageuzi kabisa ya kisiasa nchini humo. na tale imetangaza hii leo kwamba mataifa ya kusini mashariki mwa Asia, ASEAN, wamedhamiri kutia saini mkataba wa biashara hapo Februari elfu mbili ishirini. Mwisho wa habari, muhtasari wa habari bari, kutoka Sauti Amerika. na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo ni mimi kennesi bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc